Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Kê khai bổ sung, làm tờ khai điều chỉnh

Mình kê khai sai từ tháng 01/09 và 02/09. Mình làm kê khai bổ sung trên mẫu 02/KHBS. Phần chỉ tiêu điều chỉnh tăng số thuế phải nộp. Mình và chỉ tiêu 23 nhưng số đã kê khai lại nhảy sai. Lẽ ra nó phải nhảy số mình đã kê khai sai từ tháng 01, để sang cột số điều chỉnh mình đánh số đúng rồi cột chênh lệch sẽ tự nhảy. Nhưng chỉ tiêu 23 ở phần đã kê khai nó toàn nhảy số đúng, số mà mình cần điều chỉnh. mình k biết xử lý thế nào nữa. Mọi người giúp mình với.

Ðề: Kê khai bổ sung, làm tờ khai điều chỉnh

T1, 2 bạn đã kê sai HĐ đv hay HĐ đr? Bạn đã KHBS ở tháng mấy?

mình chưa kê khai bổ sung mà bây giờ mới bắt đầu kê khai bổ sung tăng sô thuế phải nộp cho nhà nước.

Tháng 11 này bạn làm đ/c như sau:
    Đối với VATđv:
    -tăng VAT: bạn khai vào PL01-02/GTGT
    -giảm VAT: bạn khai vào PL01-02/GTGT (ghi số âm) + Ms01-KBS (nếu do số thuế này--> có thuế phải nộp)
    Đối với VATđr:
    -tăng VAT: bạn nhập tiền thuế vào ô 35 trên TK + PL01-03/GTGT +Ms01-KBS
    -giảm VAT: bạn nhập tiền thuế vào ô 37 trên TK + PL01-03/GTGT

Mình làm trên mẫu 02/KHBS nhưng chỉ tiêu 23 nhảy sai, nó k nhảy đúng với số mình đã kê khai tháng 01. Mình k biết phải làm sao nữa

Trích dẫn Gửi bởi mai49kt
    Mình làm trên mẫu 02/KHBS nhưng chỉ tiêu 23 nhảy sai, nó k nhảy đúng với số mình đã kê khai tháng 01. Mình k biết phải làm sao nữa
    Mẫu 01/KHBS bạn ạh, bạn phải có tờ khai tháng 1 và tháng 2 lưu trong datafile của HTKK 2.1.0 thì mới làm được mẫu này. Nếu datafile không còn 2 tờ khai này thì bạn nhập lại, lưu ý nhập cả ngày làm tờ khai khai theo đúng ngày trên tờ khai đã nộp.

Thân :dangiuqua:

uh, mẫu 01/KHBS. mình đã nhập tờ khai tháng 01 và 02 lại rồi. Làm đúng như tờ khai mình đã nộp cơ quan thuế, nhưng số tiền nó vẫn nhảy sai. Nó nhảy theo số đúng mình cần phải sửa.
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    bây giờ mình muốn gỡ phiên bản 1.3.0 trong project thì phải làm thế nào?

Trích dẫn Gửi bởi mai49kt
    uh, mẫu 01/KHBS. mình đã nhập tờ khai tháng 01 và 02 lại rồi. Làm đúng như tờ khai mình đã nộp cơ quan thuế, nhưng số tiền nó vẫn nhảy sai. Nó nhảy theo số đúng mình cần phải sửa.
    CT 23 phải khớp với CT 13 nhé, thử kt lại xem (bạn muốn đ/c thì phải sửa từ nguồn như đã hướng dẫn)

bạn phải lập mẫu KHBS của tháng sai,mẫu 01GTGT và foto kèm theo tờ khai kê sai la dc rồi
    P/s:KHBS phải tháng lập 1 bản nha bạn.đừng có làm gộp vào.