Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Phiếu thu vé máy bay có được khấu trừ thuế

Cho mình hỏi có văn bản nào hướng dẫn thủ tục được khấu trừ thuế đối với vế máy bay không các bạn? Bên mình chỉ có mỗi cái phiếu thu tiền cước của bên đại lý thôi, chẳng có cuống vé máy bay. Vậy có được khấu trừ thuế hay được tính vào chi phí ?

Ðề: Phiếu thu vé máy bay có được khấu trừ thuế

Trích dẫn Gửi bởi Mai Tuyến
    Cho mình hỏi có văn bản nào hướng dẫn thủ tục được khấu trừ thuế đối với vế máy bay không các bạn? Bên mình chỉ có mỗi cái phiếu thu tiền cước của bên đại lý thôi, chẳng có cuống vé máy bay. Vậy có được khấu trừ thuế hay được tính vào chi phí ?
    Chú ý : bạn hãy nhìn trên phiếu thu tiền cước vận chuyển ,nếu có dòng chữ " phát hành theo công văn, nghị định hay thông tư gì đó của Tổng cục thuế/ Cục thuế..." thì được khấu trừ thuế và tính vào chi phí. còn nếu không có dòng chữ đó thì không được hạch toán vào chi phí và cung không được khấu trừ thuế.

Thân!

Vậy sao có bạn bảo phải kèm theo cuống vé máy bay nữa làm mình khiếp. Mình cảm ơn nha!

Trích dẫn Gửi bởi Mai Tuyến
    Vậy sao có bạn bảo phải kèm theo cuống vé máy bay nữa làm mình khiếp. Mình cảm ơn nha!
    Lúc trước thì có, bây giờ sử dụng vé điện tử nên làm gì có cuống nữa. yên tâm nhé bạn xem thử phiếu thu đó có phải là hóa đơn đặc thù không, nếu đúng thì được khấu trừ thuế GTGT và được tính chi phí nhé. Thân!

uh Mình xem rồi, đúng là h oá đơn đặc thù đó. Mình cảm ơn mọi người nha!!!