Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Cấp cứu !!!! Lỗi tờ khai VAT phải sử lý như thế nào

Cả nhà ơi giúp em với. mấy hôm trước em có làm tờ khai VAT nộp cho thuế. Nhưng ko hiểu sao một số tờ hoá đơn em kê trong bảng rõ ràng kê đủ cả rồi (số tiền, thuế suất) nhưng ko hiểu sao phần tiền thuế lại ko nhảy. khổ lỗi bị cái lỗi đó lại chỉ bị ở có 3 tờ hóa đơn ở giữa thôi. Do em chủ quan ko kiểm tra kỹ thế là nộp cho thuế luôn. Bây giờ kiểm tra lại thấy sai. em đang ko biết phải sử lý kiểu gì. cả nhà giúp em với

Ðề: Cấp cứu !!!! Lỗi tờ khai VAT phải sử lý như thế nào

bạn làm tờ khai khác rồi lên chi cục thuế nọp lại thôi, báo với họ là tờ cũ bị sai, hiện jờ mới đến ngày 28 à bạn lên nộp tờ khai được đấy

bạn đừng lo..ko sao đâu..h bạn in lại bản đúng,đồng thời cầm cả bản sai đã nộp đi.lên tươi cười một tí rồi bảo người ta đổi cho nhé!
    Good Luck!

Để tháng sau em nộp lại có được ko a? Tại vì sếp em đi công tác chắc phải đầu tháng sau mới về được. Giờ ko ai ở nhà ký cả.

Trích dẫn Gửi bởi wenjun
    Cả nhà ơi giúp em với. mấy hôm trước em có làm tờ khai VAT nộp cho thuế. Nhưng ko hiểu sao một số tờ hoá đơn em kê trong bảng rõ ràng kê đủ cả rồi (số tiền, thuế suất) nhưng ko hiểu sao phần tiền thuế lại ko nhảy. khổ lỗi bị cái lỗi đó lại chỉ bị ở có 3 tờ hóa đơn ở giữa thôi. Do em chủ quan ko kiểm tra kỹ thế là nộp cho thuế luôn. Bây giờ kiểm tra lại thấy sai. em đang ko biết phải sử lý kiểu gì. cả nhà giúp em với
    Cụ thể là bạn bị lỗi ở tờ Bảng kê đầu ra hay đầu vào? Nếu là các hóa đơn đầu vào thì bạn để đến tháng kế tiếp kê khai chẳng sao cảo, còn nếu là những hóa đơn đầu ra thì bạn làm cái 01/KHBS điều chỉnh ngay cho nó. Sau khi làm điều chỉnh mà tăng số thuế phải nộp thì tiến hành nộp ngay vào ngân sách nhà nước + tiền phạt nộp chậm (nếu có)

Trường hợp của bạn sếp đi vắng đến tháng sau mới về thì bạn xem còn ai có thẩm quyền ký trên tờ khai như PGĐ chẳng hạn thì đưa họ ký, không thì nên chuyển phát nhanh đến nơi sếp bạn đang lưu trú để tiến hành làm điều chỉnh sớm hoặc là ngay bây giờ bạn tự xác định số thuế phải nộp + tiền phạt nộp chậm (nếu có) vào NSNN trước rồi tháng sau làm điều chỉnh sau.