Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

thuế của linh kiện máy vi tính mua trôi nổi

Công ty e bán máy laptop nhưng phần lớn đầu vào là hàng hoa trôi nổi trên thị trường nên ko có HĐ đầu vào vậy cần xuất HĐ bán hàng e phải làm sao ?
    và phần thuế máy vi tính khi viết ra la : thuế GTGT :10%*50 là sao ah?
    nếu bên quản lý thị trường vào kiểm tra nguồn gốc máy thì e cần làm thế nào để chứng minh khi hàng đó mua trôi nổi . Và HH trôi nổi mình kê khai thuế như thế nào ha anh chị?
    Anh chị giúp em zới
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Alô ! Có ai giúp em với .Hepl me

Ðề: thuế của linh kiện máy vi tính

bạn lập bảng kê mua vaò thôi vì hàng trôi nổi không có hóa đơn
    và phần thuế máy vi tính khi viết ra la : thuế GTGT :10%*50 là sao ah? không phải viết vậy mà là: 10* 50% mới đúng có nghĩa là: thuế 10% nhưng nhà nước giảm thuế 50%, nhưng không được ghi là 5% vì như vậy hàng hóa đó thuế chỉ có 5%. Ý nghĩa chính là chính sách của nhà nước giảm thuế thôi

Trích dẫn Gửi bởi quynhduan
    Tất nhiên hàng trôi nổi thì k có hoá đơn rùi, vậy nên về mặt thuế là bên bạn k có đầu vào mà vẫn xuất hàng đi phải hok? vậy thì lo đầu vào đi
    C
    "Lo" như thế nào vậy bạn! Bạn có thể giải thích rõ được không mình không hiểu lắm?

Hix.vì ko có hóa đơn đầu vào nên e mới ko bít giải quyết như thế nào nè.nếu lo được thì e ko lo vậy rùi.:k4929481:
    Anh chị cho e hỏi nếu như mình làm bảng kê hàng hóa mua trôi nổi thì mình xuất hóa đơn được phải ko ?tất nhiên là DN mình phải chịu số thuế đó rùi

Trích dẫn Gửi bởi Nhimlun
    Hix.vì ko có hóa đơn đầu vào nên e mới ko bít giải quyết như thế nào nè.nếu lo được thì e ko lo vậy rùi.:k4929481:
    Anh chị cho e hỏi nếu như mình làm bảng kê hàng hóa mua trôi nổi thì mình xuất hóa đơn được phải ko ?tất nhiên là DN mình phải chịu số thuế đó rùi
    :kungfu:
    làm đúng theo quy định thì lên cc thuế mua hóa đơn cho lô hàng ấy.
    Mua như thế nào thì hỏi mấy Bác quản lý thuế nhé.

Ðề: thuế của linh kiện máy vi tính mua trôi nổi

xin chỉ dùm thuế suất thuế gtgt của mặt hàng sim,thẻ điện thoại la bao nhieu

Ðề: thuế của linh kiện máy vi tính mua trôi nổi

Theo cty mình mua sim thẻ điện thoại thường nhận hóa đơn 10% ko ahangcheo: