Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Thuế GTGT phim truyền hình, phim DVD.

Ðề: Thuế GTGT phim truyền hình, phim DVD.

Trích dẫn Gửi bởi khunglong_do
    Các bác cho em hỏi thuế suất thuế GTGT của phim truyền hình, phim dvd,vcd là bao nhiêu %?
    Tại vì có công ty xuất hoá đơn cho bên em 10% giờ lại nói là thuế xuất loại hình này chỉ có 5%, thế nên các bác trả lời hộem với.
    Cảm ơn nhiều.
    Theo TT 129/2008/TT-BTC ngày 26/12/2009 thì thuế suất thuế GTGT 5% đối với:

2.13. Hoạt động văn hoá, triển lãm, thể dục, thể thao; biểu diễn nghệ thuật; sản xuất phim; nhập khẩu, phát hành và chiếu phim.
    c) Sản xuất phim; nhập khẩu, phát hành và chiếu phim, trừ các sản phẩm quy định tại điểm 15 mục II phần A Thông tư này.
    Cũng theo Thông tư nêu trên thì điểm 15 mục II phần A quy định đối tượng không chịu thuế GTGT:

15. Xuất bản, nhập khẩu, phát hành báo, tạp chí, bản tin chuyên ngành, sách chính trị, sách giáo khoa, giáo trình, sách văn bản pháp luật, sách khoa học-kỹ thuật, sách in bằng chữ dân tộc thiểu số và tranh, ảnh, áp phích tuyên truyền cổ động, kể cả dưới dạng băng hoặc đĩa ghi tiếng, ghi hình, dữ liệu điện tử; in tiền.

Ðề: Thuế GTGT phim truyền hình, phim DVD.

Trích dẫn Gửi bởi khunglong_do
    Các bác cho em hỏi thuế suất thuế GTGT của phim truyền hình, phim dvd,vcd là bao nhiêu %?
    Tại vì có công ty xuất hoá đơn cho bên em 10% giờ lại nói là thuế xuất loại hình này chỉ có 5%, thế nên các bác trả lời hộem với.
    Cảm ơn nhiều.
    Thuế suất của mấy cái món này là 5% bạn àh.