Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Hóa đơn ko có VAT

Hóa đơn ko có VAT

Ðề: Hóa đơn ko có VAT

bên đó có mã số thuế chưa?
    nếu ko có thì xin cũng vẫn xin được VAT mà nhưng khi khai báo thếu thì mình nghí không được tính rồi

Bạn lấy HĐ bán lẻ nghĩa là HĐ trực tiếp hay HĐ tự in ở các cửa hàng bán lẻ.

Đúng là chưa có MST. Vậy là ko fai khai báo thuế GTGT sao? Em chưa hiểu rõ lắm. Mong các bác chỉ giáo giúp!
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Hóa đơn ở các cửa hàng bán lẻ thôi ah.

Trích dẫn Gửi bởi BEBIBO
    Đúng là chưa có MST. Vậy là ko fai khai báo thuế GTGT sao? Em chưa hiểu rõ lắm. Mong các bác chỉ giáo giúp!
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Hóa đơn ở các cửa hàng bán lẻ thôi ah.
    Chưa có giấy DKKD là sao, công ty chưa hoạt động mà mua gi?, khi cấp giấy phép KD thì bạn cầm cái giấy DKKD lên thuế điền đơn cấp MST , họ sẽ cấp cho bạn giấy chứng nhận đăng ký MST .Khi đã DKKD, chưa có MST thì không được kê khai khấu trừ thuế, được đưa vào chi phí hợp lý.
    Thân chào

Trích dẫn Gửi bởi BEBIBO
    Cty em mới thành lập, chưa lấy được giấy phép DKKD. Khi đi mua sắm toàn lấy hóa đơn bán lẻ không có VAT thôi. Vậy khi khai báo thuế thì phải làm tn? Các bác chỉ giúp em với ạ. Thanks các bác nhiu nhiu!
    Chưa có giấp phép đăng ký kinh doanh ==> DN chưa được thành lập, chưa có con dấu ==> chưa đăng ký được MST==> chưa thể kê khai và nộp thuế được.

Về hóa đơn, nên chọn những cửa hàng nào, cty nào có hóa đơn do BTC phát hành thì mua hàng, không nên mua ở những cửa hàng nhỏ lẻ không có hóa đơn tài chính xuất.