Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Năm 2016 nộp lại BCTC và QT thuế TNDN 2013, 2014 trên phần mềm HTKK nào và Theo Thông tư & QĐ nào?!

Chào các anh chị và các bạn,

Hiện nay, năm 2016, em đang bị vướn trong việc nộp lại BCTC và Quyết toán thuế TNDN năm 2013, 2014. Khi lên phần mềm HTKK 3.3.7 và kê khai trên mạng. Khi kê khai và nộp xảy ra vấn đề như sau:

1. Đối với năm 2013:

1.1. Báo cáo tài chính:

- Vì chọn theo TT200 là không thể nên em chọn theo Quyết định 15. em cập nhật số thay đổi và đổ ra file XML bình thường
    => khi nộp trên mạng thì không nộp được, cứ hiện lên dòng bôi màu đỏ "đang nộp..." chạy hoài không xong => có nghĩa là không nhận diện đúng không ạ?

1.2. Quyết toán thuế TNDN:

- Em không thể ghi (save) phần cập nhật số liệu vào mẫu mới trên HTKK. Thuế suất TNDN năm 2013 là 25%, em đã cập nhật vào chỉ tiêu C9 và C9a trên HTKK vì hiện phần mềm HTKK này không còn mức thuế suất này.

Sau khi cập nhật sang cả 01KHBS, em ghi lại, nhưng khi đóng và mở lại thì số liệu quay về ban đầu trước điều chỉnh, hoặc sau khi khi kết xuất ra XML thì số liệu cũng quay lại thời điểm chưa điều chỉnh.

2. Đối với năm 2014:

2.1 Báo cáo tài chính:

- Em cập nhật bình thường, ghi bình thường, kết xuất bình thường. Nhưng khi nộp thì xảy ra hiện tượng giống năm 2013

2.2 Quyết toán TNDN: cập nhật và nộp bình thường

Xin cho em hỏi:

a. Với trường hợp BCTC2013, 2014 trên thì em có thể cập nhật bằng phần mầm HTKK nào, thông tư hay quyết định nào và khi nộp có nhận diện không?

b. Với trường hợp quyết toán thuế thì năm 2013 theo mẫu HTKK mới em hoàn toàn không cập nhật được? vậy phải làm như thế nào?

Các anh chị và các bạn có kinh nghiệm hoặc đã kinh qua xin chỉ giúp em với ah!

Em cảm ơn mọi người rất nhiều!

Hic, có ai giúp em với ạh !