Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Cấp cứu! cấp cứu! hỗ trợ kê khai bị mất dữ liêu cần phục hồi gấp!!!!!!

Các bạn giúp mình với!máy cùa mình bị vi rút thế là cài lại win, do mình chủ quan không copy dữ liệu trong ổ C ra. Một phần do mình tháng nào làm xong cũng sao lưu dữ liệu theo dạng file nén ra ngoài rồi.
    Nhưng khổ một nỗi là, sau khi mình cài Hỗ trợ kê khai 3.1.2 xong rồi phục hồi dữ liệu không được, không những thế mà sau khi phục hồi nó làm mất đi file nén đó.
    Mong các bạn chỉ giáo với, Dữ liệu từ năm 2011 đến giờ, không lấy lại được thì mình không biết phải làm gì nữa,
    Mình có up cả file dữ liệu nén lên để các bạn xem hộ mình.:xinchao:

View attachment 10876

Ðề: Cấp cứu! cấp cứu! hỗ trợ kê khai bị mất dữ liêu cần phục hồi gấp!!!!!!

bạn còn giữ những tờ hóa đơn kê khai cũ k?,bây giờ bạn sửa ngày tháng trong máy tính đi,rồi ngồi kê khai lại. chẳng hạn bạn đã kê khai tháng 4/2012 rồi nhưng bị mất,giờ là tháng 6 thì HTKK chỉ cho phép kê khai tháng 5 thôi,nhưng nếu bạn sửa ngày trong máy tính là tháng 5 thì HTKK hiển thị tháng bạn sẽ làm là tháng 4. rồi chịu khó kê khai lại vào. dữ liệu mình lưu trên HTKK,và ngoài ra mình lưu trên giấy tờ nữa mà.đúng chưa?

Bạn nên phục hồi lại dữ liệu. tớ phục hồi như bình thường mà. nếu ko được nữa thì cài HTKK phiên bản lần cuối bạn backup dữ liệu. ko được nữa alo mình (0934 426 389), mình thử làm qua teaviewer cho bạn trong khung giờ 19h-21h thứ 2, 4, 6 và nhớ gọi trước. nhớ cài teamviewer phiên bản số 4 trước nhé.

Trích dẫn Gửi bởi thoayeu
    Các bạn giúp mình với!máy cùa mình bị vi rút thế là cài lại win, do mình chủ quan không copy dữ liệu trong ổ C ra. Một phần do mình tháng nào làm xong cũng sao lưu dữ liệu theo dạng file nén ra ngoài rồi.
    Nhưng khổ một nỗi là, sau khi mình cài Hỗ trợ kê khai 3.1.2 xong rồi phục hồi dữ liệu không được, không những thế mà sau khi phục hồi nó làm mất đi file nén đó.
    Mong các bạn chỉ giáo với, Dữ liệu từ năm 2011 đến giờ, không lấy lại được thì mình không biết phải làm gì nữa,
    Mình có up cả file dữ liệu nén lên để các bạn xem hộ mình.:xinchao:

View attachment 10876
    Bạn lấy file giấy scan, sau đó chuyển đổi sang file excel.

minh cung bi y nhu vay, muon khoc qua

các bạn ơi mình cũng bị mất hết dữ liệu kê khai thuế mà minh chưa sao lưu liệu có cánh gì để phục hồi lại được ko các bạn giúp mình với nhé . cám ơn các ban nhé

Trích dẫn Gửi bởi chít xinh
    các bạn ơi mình cũng bị mất hết dữ liệu kê khai thuế mà minh chưa sao lưu liệu có cánh gì để phục hồi lại được ko các bạn giúp mình với nhé . cám ơn các ban nhé
    Dùng thử mấy phần mềm phục hồi dữ liệu trên mạng đó, thường free thì không cứu được hoàn chỉnh, mà dễ bị lỗi file, đằng nào bạn cũng phải xem, kiểm tra lại sau khi phục hồi. Nên tốt nhất là lên iHTKK mà load lại những cái đã gửi cho thuế, rồi import vào lại phần mềm thui