Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Cái lại Win có bị mất dữ liệu trong HTKK không ?

Hi cả nhà !
    Mình đang cần cài lại win, nhưng không biết có ảnh hưởng đến số liệu trong HTKK không nữa. Nếu bị mất số liệu thì khi tải HTKK về số liệu có còn số liệu không ? Làm thế nào nhỉ, cả nhà giúp mình với . Thanks cả nhà !

Ðề: Cái lại Win có bị mất dữ liệu trong HTKK không ?

Trích dẫn Gửi bởi nguyenkimanh
    Hi cả nhà !
    Mình đang cần cài lại win, nhưng không biết có ảnh hưởng đến số liệu trong HTKK không nữa. Nếu bị mất số liệu thì khi tải HTKK về số liệu có còn số liệu không ? Làm thế nào nhỉ, cả nhà giúp mình với . Thanks cả nhà !
    Chị ơi cái dữ liệu trong HTKK nó nằm ở ổ C. Chị cài Lại WIn thì chị phải cóp cái File dữ liệu đó vào ổ D, không là mất hết đó. Hj`:danhphan:. Và một khi đã mất rồi thì sao mà lấy lại được nhỉ :khonghiu:

Trong phần mềm có chức năng sao lưu dữ liệu đó.vào phần công cụ rồi chọn sao lưu,rồi chọn vị trí lưu(ko lưu trên ổ C nhé).
    cài đặt lại phần phần mềm vào khôi phục dữ liệu là oke.
    chúc thành công.

Nếu như bạn dùng sao lưu dữ liệu thì nó sẽ sao lưu toàn bộ tất cả những dữ liệu của nhiều công ty trên phần mềm.

Nếu chỉ muốn giữ lại 1 hay 2 dữ liệu thì bạn vào trong ổ cài đặt HTKK, trong folder Datafiles, bạn copy nguyên folder mst bạn cần sao lưu là ukie!

Khi cài đặt mới hoặc là bạn mang qua máy khác, bạn chỉ cần copy đúng vào folder đó trong máy mới....là bạn có thể sử dụng được mọi thứ như trên máy cũ!

Mình mong thông tin mình cung cấp hữu ích cho bạn!

khi cài lại win thì mọi dữ liệu của ổ C sẽ bị mất hết (đây là ổ dùng để cài và chạy phần mềm)
    bạn làm theo hướng dẫn của longgiathien là ok
    chúc bạn may mắn

Ðề: Cái lại Win có bị mất dữ liệu trong Fast không ?

ai cho mình hỏi chút !!! mình đang dùng win 7 và có phần mềm fast bản quyền của cty .nêus cài lại win thì có mất dữ liệu ko ? và cách khắc phục tốt nhất !!!! thanks mọi người nhiều !!!!!!!!!:dangyeu:

Trích dẫn Gửi bởi nguyenkimanh
    Hi cả nhà !
    1/Nếu khi cài HTKK mà bạn chọn là Ổ D thì khi bạn cài Win thì không mất dữ liệu, bạn chỉ cần copy cái DataFile dán đè lại là OK.
    2/Nếu sợ mất dữ liệu thì bạn dùng công cụ sao lưu trước khi cài Win
    Chúc bạn lựa chọn phương án thích hợp[COLOR=Silver]

---------- Post added at 10:42 ---------- Previous post was at 10:dangyeu:[/QUOTE]Phần mềm Fast bản quyền, cần thận cài Win xong không có cái Seria mà điền vào, phải alo cho fast đấy./
    mà fast có tính năng sao lưu backup mà.

Sao luu du lieu ke ca ban cai lai win hay coppy sang may khac cung OK nhe