Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19
    Ðề: cân đối thu nhập

Trích dẫn Gửi bởi bachngan
    Mình cũng làm như vansi200780 nói nhưng thực tế thì " doanh thu của mình nhỏ hơn chi phí" mình đi nộp tờ khai ra cơ quan thuế họ ko chấp nhận và bắt mình về làm lại. Họ ko cho mình làm như thế. Giờ mình phải làm thế nào???? Mong các bạn cho mình 1 đáp án để làm
    Cảm ơn các bạn nhiều!:cheers1::cheers1::cheers1:
    Đáp án là làm tờ trình hỏi cơ quan thuế chổ nào quy định thế!

Ðề: có cần cân đối giữa doanh thu và chi phí không?

bạn kê đúng thực ttees mà sao bắt làm lại.
    Bạn phải hỏi lại mấy bác thuế did
    làm ăn ai chẳng có lúc lỗ, nhìu là đằng khác, bên mình lỗ từ đầu năm tới giờ nè, vì làm công trình cuối năm mới có nhìu doanh thu, chi ph í trong năm thì có thể gọi là rất nhiều

Mình cũng làm như vansi200780 nói nhưng thực tế thì " doanh thu của mình nhỏ hơn chi phí" mình đi nộp tờ khai ra cơ quan thuế họ ko chấp nhận và bắt mình về làm lại. Họ ko cho mình làm như thế. Giờ mình phải làm thế nào???? Mong các bạn cho mình 1 đáp án để làm
    Thuế không co nộp tờ khai thì trái luật .Họ nhận tờ khai, sau này kiểm tra sai thì doanh nghiệp chịu nhé.Hỏi thuế có công văn nào quy định thế

Mà bạn có chắc là tất cả chi phí đó đều hợp lý không?
    Có khi nào chi phi của bạn hợp lý,hợp pháp về hóa đơn chứng từ,nhưng không hợp lý với thực tế(ví dụ xây nhà hết 01 tỉ mà chi phí cho sắt thép lại lên tới 800 triệu)...Mình nghĩ thuế k chịu là ở chỗ đó.

Trích dẫn Gửi bởi Tongokhong
    Mà bạn có chắc là tất cả chi phí đó đều hợp lý không?
    Có khi nào chi phi của bạn hợp lý,hợp pháp về hóa đơn chứng từ,nhưng không hợp lý với thực tế(ví dụ xây nhà hết 01 tỉ mà chi phí cho sắt thép lại lên tới 800 triệu)...Mình nghĩ thuế k chịu là ở chỗ đó.
    Điều này cũng thấy phi lý thật. vì mình cũng làm DN XD nên mình biết. bạn xem lại DT xem khối lượng trong dự toán với khối lượng thực tế xem có chênh lệch nhau nhiều quá ko?

Trích dẫn Gửi bởi vansi200780
    Thuế không co nộp tờ khai thì trái luật .Họ nhận tờ khai, sau này kiểm tra sai thì doanh nghiệp chịu nhé.Hỏi thuế có công văn nào quy định thế
    Họ thương doanh nghiệp họ mới k nhận...Họ mà nhận ,khi quyết toán DN phải giải trình còn mệt hơn...Mà giải trình k đc thì phạt nhé...

Trích dẫn Gửi bởi Tongokhong
    Họ thương doanh nghiệp họ mới k nhận...Họ mà nhận ,khi quyết toán DN phải giải trình còn mệt hơn...Mà giải trình k đc thì phạt nhé...
    Không nói chổ là thương hay không thương.Tờ khai tạm tính thuế TNDN do doanh nghiệp tự kê khai tự nộp.Miễn là làm đúng mẫu theo quy định, không có ai không chấp nhận cả.Trường hợp sau khi kiểm tra thì việc sau này.

Trích dẫn Gửi bởi vansi200780
    Không nói chổ là thương hay không thương.Tờ khai tạm tính thuế TNDN do doanh nghiệp tự kê khai tự nộp.Miễn là làm đúng mẫu theo quy định, không có ai không chấp nhận cả.Trường hợp sau khi kiểm tra thì việc sau này.
    Làm đúng mẫu theo quy định quá dễ,là kt Ai mà làm k đc !!!:dapghe:Cái này thuế trả về chắc vì lý do khác...Thế Bác bảo họ phải làm như thế nào ?????????

Mình mới ra trường, mới đi làm, cty xây dựng, lại chưa có kinh nghiệm gì nữa,,,mà cty minh nộp báo cáo thuế theo quý, sếp bảo cân đối doanh thu chi phí sao để sau này khỏi phải đóng thuế thu nhập doanh nghiệp, mà mình k biết cách cân đối như thế nào, mong mọi người chỉ giúp mình với ah, mình cảm ơn rất nhiều

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12