Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Xin giúp đỡ về quyết toán thuế TNDN 2015

Xin chào cả nhà, tớ là newbie trên web và cũng mới vào nghề kế toán. Hiện tớ vừa vào làm kế toán cho đơn vị và cũng gặp ngay lúc phải làm báo cáo thuế quý 1 năm 2016. Theo tham khảo trên mạng thì thấy các công việc phải làm trong quý 1 năm 2016 là quyết toán thuế TNDN 2015, quyết toán thuế TNCN 2015 và báo cáo tài chính năm 2015. Công ty mình đang làm cũng mới thành lập ngày 02/11/2015 và đến thời điểm hết 31/12/2015 là chưa có doanh thu gì mà chỉ có đầu vào (dành cho mua sắm vật tư phục vụ doanh nghiệp). Theo thông tin này, các bạn giúp mình thông tin phải làm gì với vì gần đến hạn (30/1/2016) rồi. Cảm ơn các bạn

Trích dẫn Gửi bởi phamngoc1
    Phải làm tất cả mà bạn, bên mình cũng mới thành lập tháng 10/2015, nhưng vẫn nộp đầy đủ các báo cáo nhé. mình làm còn đang mắc thuyết minh chút thôi
    Nhưng nếu số liệu không có thì mình làm sao hả bạn? Và báo cáo thuế TNCN cũng đã có gì đâu. Bạn có thể chi tiết hơn chút giúp mình không. Cảm ơn bạn nhiều

hi, thế bên bạn chưa có chi phí gì ạ. gửi mình xin NKC của bên em xem nhé
    Xin lỗi không hiểu NKC là gì bạn ơi?

Trời ơi. Tớ có học kế toán ra đâu, mà chỉ đang làm hành chính và tập làm kế toán cho ông anh mở công ty nên chưa hiểu biết nhiều. Mong bạn chỉ bảo thêm hay cho một lời khuyên hữu ích. Ông anh thì đang nói là thuê kế toán ngoài, mình thì nói là thử làm xem sao. Cảm ơn

Thực sự là tớ chỉ cầm đây các hóa đơn đầu vào và đầu ra thôi chứ cũng chưa biết NKC thế nào. Khó thế này chắc phải nói Sếp đi nhờ bạn kế toán bên ngoài giúp đỡ và chuyển giao cho mình thôi vậy. Cảm ơn bạn nhiều

Em hỏi chút là Quyết toán TNCN trắng là ntn ạ
    Sếp làm k lương . nhân viên thì k thuê =>trắng hếu