Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Nhờ giúp đỡ cách dò tìm

Chào mọi người! Hiện em đang làm việc trong một cơ quan có nhiều đơn vị dưới, hàng tháng các đơn vị gởi bảng chấm công của đơn vị mình cho em bằng file excel, nhiệm vụ của em là phải tổng hợp số ngày phép của từng người trong từng đơn vị theo từng tháng. Vậy có cách nào để em có thể tổng hợp tất cả số ngày phép đó vào một file excel khác được không ạ?

Biết dùng Pivot table ko

Dạ không ạ!:daukhowa:

Thực sự là mình mới tham gia diễn đàn nên chưa biết cách đăng file excel như thế nào, mong mọi người thứ lỗi. Có ai có thể hưỡng dẫn giúp mình cách đăng file đc ko ạ? khi mình bấm vào chỗ Tải lên file đính kèm nhưng khi mở ra nó không hiện lên những file excel :lanhwazi:

Cảm ơn bạn Gun! Em xin đăng 2 file mẫu lên cho mọi người tiện theo dõi ạ

Vậy là h mình chỉ cần làm danh sách tên nhân viên thôi phải không bạn?

Trích dẫn Gửi bởi Gun
    Bạn sử dụng bảng chấm công của 12 tháng, tên NV, ngày nghĩ của năm 2015 lại. Sau đó gởi qua cho tui để tui làm cái bảng marco cho mà dùng
    Bên mình bảng chấm công các đơn vị gởi lên theo từng tháng và theo từng đơn vị riêng nên mình ko thể đưa hết vào một file đc, mình vừa mới gởi bạn danh sách nhân viên bên mình, còn ngày nghỉ năm 2015 mình ko có lưu

xon chào các bạn

Hiện tại các bạn vẫn còn đang làm kế toán trên excel hay sao vậy. Mình thấy nếu dùng Excel thì công tác kế toán mình cũng khá phức tạp, khó khăn cho bản thân lắm đúng không.
    Hiện tại tất cả các Doanh nghiệp đã chuyển sang xử dụng phần mềm để hổ trợ cho mình rồi, Vừa tiết kiệm được thời gian nè, làm được báo cáo nhanh và đáp ứng được nhanh cho yêu cầu của sếp mình nữa

Hóng giúp đỡ của các mẹ

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối