Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19
    Ðề: Chuyển số 0 thành dấu "-"

Bạn muốn chuyển số 0 thành "-" bạn vào :Ctrl+1 /Number/ Trong Category chọn Accounting/ Trong Symlol chọn None.(Hoặc bạn co thể vào Ctrl+1/Number/Custom/Trong Type chọn "_(* #,##0.0000_);_(* (#,##0.0000);_(* "-"????_);_(@_) " Nó nằm ở gần cuối ý. Thế Nhé nhưng trước tiên bạn phải bôi đen vùng bạn muốn định dạng nhé.

trước tiên bạn phải bôi đen bảng tính muốn định dạng sau đó vào Ctrl+1 -/ Number/ trong Ctegory chọn Accounting/ trong Symbol chọn None( hoặc thay vì chọn Accounting bạn có thể chọn Custom /trong Type chọn "_($* #,##0.00_);_($* (#,##0.00);_($* "-"??_);_(@_)" Nó nằm ở gàn cuối ý bạn nhé.

Trích dẫn Gửi bởi huong son
    tại sao không chỉ đơn giản là tìm 1 dấu "," trên thanh công cụ và nhấp vào thôi bạn cách của bạn hình như không có trong sách vở thì phải???:motsach::motsach:
    Rủi nhìu khi ở thanh công cụ ko có sẵn dấu "," thì sao huongson nhỉ? Phòng trừ thêm 1 cách nữa cho bạn ý đi. :gatdau:

BCLCTT

Cả nhà ơi! ai có phương pháp lập BCLCTT theo phương pháp trực tiếp cho mình với nhé! Càng chi tiết tài khoản càng tốt. hihi

bao cao LCTT

Cả nhà ơi! ai có phương pháp lập BCLCTT theo phương pháp trực tiếp cho mình với nhé! Càng chi tiết tài khoản càng tốt. hihi

Ðề: bao cao LCTT

Trích dẫn Gửi bởi hpnguyenhien
    :alo::alo:có ai cho hỏi báo cáoLCTT là cái gì không

hí hì bé tới giờ mới nghe:cheer::cheer:

Mình có thêm một cách nữa là:
    Format Cell > Number > Custum > đổi General thành gì bạn muốn, VD: dấu " - " nếu muốn số 0 thành " - " và ngược lại, đổi số "1, 2, 3..." thành "01, 02, 03...".

Muốn cách đơn giản hay phức tạp nào? Tôi chỉ cho cách đơn giản nhất
    Đánh số bình thường, sau đó tích vào phần tạo "dấu phẩy" ngăn cách đơn vị tiền thế là ra dấu "-" ngay.
    Không phải chỉnh trong Format cell làm gì.

Thông đầy đủ và rất hữu ích , cảm ơn bạn về bài viết chất lượng

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12