Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 36 của 36
    Trích dẫn Gửi bởi hkt88
    Ðề: cách chia đôi tờ giấy A4

:keomat: Không tự mình làm cái j thì có mà suốt đời không tiến lên được )
    Không phải cái gì chúng ta đều có thể biết hết được cả nên : Hỏi thì ngại mọi người chê mình dốt mà không hỏi thì sẽ dốt cả đời ???. Nhưng thà bị chê dốt còn hơn là dốt cả đời ))))

Trích dẫn Gửi bởi VetMini

Không giản dị như bạn nói đâu. Đừng có làm tàng.

Giấy A5 không phải là giải pháp. Người ta có nói câu "tiết kiệm". A5 đắt hơn và nếu in bằng Laser thì không tiết kiệm được mực bao nhiêu.

Thủ thuật này cần kinh nghiệm nhiều. Không nên lên mặt.

Cách này hơi cực.

Nó sẽ in ra văn bản trong nửa trang. Vẫn không đáp ứng được yêu cầu.

Trả lời:

Đầu tiên hết là bạn phải biết cách in ra văn bản trong nửa trang. Để in được nửa trang, chọn in 2 pages per sheet, bạn có thể theo giải đáp của nhatkyvt ở trên, đồng thời cũng có những máy in cho phép in 2 pages trong Printer Properties > Finishing (chọn trước khi in - cách này bảo đảm hơn cách chọn margin).

Tuy nhiên, như tôi đã nói trên, nếu bạn chỉ chọn in nhiều trang 1 tờ thì vẫn bị tình trạng in 1 trang 1 tờ, chỉ khác là trang bị thâu nhỏ lại 1/2.

Để có thể in được 2 trang, trong MS Word, bạn vào cuối hóa đơn, ấn Ctrl+Enter để nó mở ra một trang mới. Copy trang này vào trang mới. Như vậy bạn sẽ có 2 trang in hệt nhau. Lúc này print 2 pages per sheet sẽ cho bạn 2 trang trên 1 tờ. Trong Excel, bạn copy sheet cần in ra một sheet khác. Ấn Ctrl và click hai tabs (tức là chọn 2 sheets). Khi in, Excel sẽ hiểu là bạn muốn in 2 sheets.
    Mình đã thử theo cách của bạn và đã thành công, chia sẻ lại cho các bạn cách in đúng như sau: (mình thực hiện trên excel 2010)
    - Copy sheet cần in ra 1 sheet khác, ấn Ctrl và Click 2 sheet cần in
    - Vào page set up chọn khổ giấy in là khổ ngang Landscape A4
    - Vào File -> Print trên thanh công cụ; trong phần Print chọn như sau:
    + Trong phần Printer -> Printer properties chọn Tab Finishing -> Page per sheet chọn 2 pages per sheet ; Page oder là Right, then Down; khổ giấy là Landscape; sau đó nhấn OK
    + Trong phần Setting chọn: Print entire workbook; Page 1 to 2; Print one side ; Uncollated 1,1,1 2,2,2 3,3,3
    Xong ấn lệnh in là OK

Trích dẫn Gửi bởi hkt88

Có chia tờ giấy mà cũng lên mạng mà hỏi? bó tay...
    KO biết thì mới phải hỏi, còn biết rồi thì đi hỏi làm gì cho mỏi mồm

Trích dẫn Gửi bởi hkt88

:keomat: Không tự mình làm cái j thì có mà suốt đời không tiến lên được )
    Nếu tự học đc thì cần quái gì trừờng với lớp

hay quá

tôi mà là quản trị tôi cho cái ông hkt88 ra khỏi liền. nói như đúng rồi không biết thì người ta hỏi. hỏi xong người ta làm. thế có phải là tiết kiệm được thời gian công sức không.

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234