Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Bị lỗi trong dấu phân cách của excel

Chào các bạn, mình bị mắc lỗi trong dấu phân cách của excel như thế này nà: Khi mình nhập số chẳng hạn như 123456789 vào ô, và mình nhấp vào biểu tương phân cách trên excel thi nó thành 123.456.789.00.và mình nhấp vào biểu tượng để bớt số 0 đi thì thành 123456789.0.0 mình tiếp tục nhấp tiếp thì thành 123456789.0. nhấp tiếp nữa thành 123456789.. nhấp tiếp nữa cuối cùng là thành 123456789.mình vô control pannel chỉnh lại nhưng vẫn bị z. mong các bạn giúp mình với.

Ðề: Bị lỗi trong dấu phân cách của excel

Bạn vào format cell-> number-> chọn dấu phân cách , thử xem sao

mình chọn rùi nhưng vẫn hok dc

Trích dẫn Gửi bởi phuongkhoi
    Chào các bạn, mình bị mắc lỗi trong dấu phân cách của excel như thế này nà: Khi mình nhập số chẳng hạn như 123456789 vào ô, và mình nhấp vào biểu tương phân cách trên excel thi nó thành 123.456.789.00.và mình nhấp vào biểu tượng để bớt số 0 đi thì thành 123456789.0.0 mình tiếp tục nhấp tiếp thì thành 123456789.0. nhấp tiếp nữa thành 123456789.. nhấp tiếp nữa cuối cùng là thành 123456789.mình vô control pannel chỉnh lại nhưng vẫn bị z. mong các bạn giúp mình với.
    Em thử cách này xem có được không:
    Chọn cột cần Format, từ menu chọn Format Cell, chọn Tab Number trong khung Catogary chọn Number rồi vào Decimal Places chọn O, đánh dấu chọn vào Use 1000 Separator, tiếp theo trong khung Negative Numbers chọn dòng thứ 2 (1234,10) xong nhấn OK.

mình cũng làm giống như bạn rùi nhưng ở muc Negative Numbers lại không hiện ra như bạnnói mà hiện ra z nà -1./.- và 1./.- và (1./.-) và (1./.-), khi dó mình cho decimal places về số 0 rui mà vẫn y chan z ak.

mình cũng làm giống như bạn rùi nhưng ở muc Negative Numbers lại không hiện ra như bạnnói mà hiện ra z nà -1./.- và 1./.- và (1./.-) và (1./.-), khi dó mình cho decimal places về số 0 rui mà vẫn y chan z ak.
    Khi chọn Tab Num Ber thì khung Negative Numbers nó cũng sẽ hiện ra, khi Decimal Places được chọn O thì lúc này khung Negative Numbers dòng thứ 2 nó sẽ là 1234 bạn click chọn vào nó và nhấn nút OK là xong.

mình làm như vậy rùi nhưng nó không hiện ra giông vật

mình làm như vậy rùi nhưng nó không hiện ra giông vật
    Vậy bạn xóa bớt dữ liệu chỉ chừa vài dòng rồi tải File lên, xem File mới biết được.

tại vì lỗi là do máy, vì mình tải file qua laptop thì dấu phân cách không bị gì hết, nhưng không biết làm sao cài đặt máy lại đây

tại vì lỗi là do máy, vì mình tải file qua laptop thì dấu phân cách không bị gì hết, nhưng không biết làm sao cài đặt máy lại đây
    Mình cũng bi như ban nè,giờ không biết xử lý sao đây.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối