Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

THẮC MẮC TRONG EXCEL

Chào cả nhà!
    Excel của mình bị mất thanh tính toán (tên mình tự đặt) nằm ở dưới thanh drawing, thường thì mỗi lần mình sum hay min max hoặc ....thì trên thanh đó hiển thị total cho mình thấy, nhưng giờ mình ko biết cách nào làm cho thanh đó hiển thị lên nữa, bạn nào biết chỉ giúp mình với
    cảm ơn nhiều

Ðề: THẮC MẮC TRONG EXCEL

chắc bạn nói cái thanh trạng tháy ở cuối bảng tính khi kéo các số thì nhìn tháy tổng sum đúng không ? chắc nó đang nằm ở chế độ None nếu bạn muốn hiện tổng Sum thì bạn click chuột phải vào thanh trang thái cuối trang đón click vào chử Sum thế là được

offcie 2003: tool/ options.../Wieu/ Show đánh chon 3 dâu phía sau (trong đó có show fỏmua bar)
    2003. excel options/ advan.../ display/đánh chọn 5 dấu

Trích dẫn Gửi bởi khuc_thuy_du
    Chào cả nhà!
    Excel của mình bị mất thanh tính toán (tên mình tự đặt) nằm ở dưới thanh drawing, thường thì mỗi lần mình sum hay min max hoặc ....thì trên thanh đó hiển thị total cho mình thấy, nhưng giờ mình ko biết cách nào làm cho thanh đó hiển thị lên nữa, bạn nào biết chỉ giúp mình với
    cảm ơn nhiều
    Đó là thành Status Bar, bạn đã vô tình làm mất nó đi, hoặc do ai đó cố ý ẩn.
    Muốn hiện lên thì bạn hãy làm như sau:

Tools-->Opion-->View-->Tick vào Status Bar là OK

THANK BAN !!!!

ban de o che do none roi, nhay chuot phai duoi thah cong cu, roi chon cai ma ban can , the la ok ngay

Tuyệt vời... câu trả lời hay nhất! Cứ tưởng là virus nó ăn mất excel! Vả lại search tìm từ khoá rất khó điễn đạt! Today i'm lucky!