Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Hỏi sử dụng công thức excel trên phần mềm kế toán với excel

Trên phần mền KT excel mình thấy có công thức thế này ai biết thì giải thiưch giúp mình và chỉ ra cách sử dụng nữa nhé
    Công thức ở ô sổ cái các tài khoản
    = IF(TYPE(MATCH($K$2,NKC!$F$10:$F$1508,0))=16,"",MAT CH($K$2,NKC!$F$10:$F$1508,0))

= IF(TYPE(MATCH($K$2,OFFSET(NKC!$F$10,K16,0):NKC!F15 08,0)+K16)=16,"",MATCH($K$2,OFFSET(NKC!$F$10,K16,0 ):NKC!F1508,0)+K16)

Trong đó ô K2 để đánh tên các tài khoản( VD 111,112... NKC!$F$10:$F$1508 là ô chứa các tài khoản Nợ , có

Ðề: Hỏi vếnử dụng công thức excel trên phần mền kế toán với excel

Bạn học lại công thức và các hàm Excel nhé, đây là công thức em lấy trên mạng đúng không.Nên không tự mình làm thì không hiểu đâu.

Đây là những công thức trên các file trong diễn đàn. Mình muốn làm theo các mẫu đó nhưng ko hiểu được công thức thì sẽ khó làm.

Chính vì vậy bạn không hiểu, vì bạn không là người viết ra nó.

mọi người cho mình hỏi vấn đề này nhé, mình có đow file excel trên diễn đàn về, có 1 cái ko phải là công thức như thế này: khi mình rê chuột vào ô đó thì nó lật tức xuất hiện cái ô hình vuông nổi lên trong ô đấy, khi nhấn chuột vào cái ô hình vuông đấy thì nó hiện lên một bảng kéo dài sổ xuống có (111, 112, 113..). khi nhấn chuột vào 111 hoặc 112, 113.. thì tất cả bảng tính tự lọc. bạn nào biết về vấn đề này trả lời hộ mình nhé, thank

sao ko có ai quan tâm vậy??

Trích dẫn Gửi bởi hoang87
    mọi người cho mình hỏi vấn đề này nhé, mình có đow file excel trên diễn đàn về, có 1 cái ko phải là công thức như thế này: khi mình rê chuột vào ô đó thì nó lật tức xuất hiện cái ô hình vuông nổi lên trong ô đấy, khi nhấn chuột vào cái ô hình vuông đấy thì nó hiện lên một bảng kéo dài sổ xuống có (111, 112, 113..). khi nhấn chuột vào 111 hoặc 112, 113.. thì tất cả bảng tính tự lọc. bạn nào biết về vấn đề này trả lời hộ mình nhé, thank
    Ô tích chuột thì dùng lệnh validation. cách sử dụng
    vào data-> vilidation - > allow-> list sau đó xuống mục bên dưới kéo chuột vùng muốn tạo list-> nhấn ok.
    Còn việc các dữ liệu ở dưới tự chạy ra khi chọn TK thì nó liên quan tới rất nhiều công thức lồng nhau như if, sum, vlookup, count, max, min, offset

tôi đã vào list sau đó xuống mục bên dưới kéo chuột vùng muốn tạo list-> nhấn ok. như vậy thì trong cả ô xuất hiện hình tam giác chứ ko phải hình vuông, khi nhấn vào đấy thì nó lọc theo kiểu lọc thông thường. ý tôi muốn là khi rê chuột vào ô đấy thì trong ô đấy nổi lên 1 hình vuông nhỏ bên phải. khi nhấn vào hình vuông đấy thì nó chỉ xuất hiện cái mình muốn lọc. cái này thường có trong phiếu xuất nhập kho ở phần số phiếu ý. khi lọc thì toàn bộ bảng tính sẽ lọc theo chứ ko phải chỉ một phần nào đó. có ai biết thì chỉ giúp tôi nhé.