Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: dùng hàm sumif

dùng hàm sumif

E có một file excel theo dõi đơn hàng. Trong đó sheet 1 là tổng hợp kiện hàng, sheet 2 là kiện hàng theo xe, e dùng lọc dữ liệu để lấy dữ liệu kiện hàng từ sheet1, sheet 3 là biên bản giao nhận ( e dùng hàm sumif và vlookup để dò tìm là tính tổng các mã hàng giống nhau từ sheet 2, e dùng remove duplicates để lọc và xóa dữ liệu trùng. Vấn đề của e là khi e dùng hàm sumiff để tính tổng thì nó tính tổng tất cả của mặt hàng a bao gồm cả nó k có trong kiện theo xe cần phải xuất, e cần dùng hàm j để được kết quả chính xác ạ. Mong các anh chị có kinh nghiệm giải đáp giúp e nhé! E cám ơn!

sumifs đi bạn ơi

mà mình k bít dùng.. có đọc trên mạng mà k có hiểu..

Trích dẫn Gửi bởi yennhi9493
    mà mình k bít dùng.. có đọc trên mạng mà k có hiểu..
    "e cần dùng hàm j để được kết quả chính xác ạ" => sumifs => ko biết cách dùng!!!
    Chỉ còn cách bạn tải file dữ liệu của bạn lên đây rồi viết dùm công thức cho bạn luôn.

Trích dẫn Gửi bởi Đảm Starphar
    "e cần dùng hàm j để được kết quả chính xác ạ" => sumifs => ko biết cách dùng!!!
    Chỉ còn cách bạn tải file dữ liệu của bạn lên đây rồi viết dùm công thức cho bạn luôn.
    MÌNH CÓ TẢI FILE ĐÓ BẠN. K BIẾT MỚI NHỜ MỌI NGƯỜI GIÚP, NẾU MÌNH BIẾT THÌ ĐÃ K HỎI MỌI NGƯỜI

Mình đề nghị bạn cách làm như sau: thêm 1 cột tên xe vào File Data gốc. Rồi trên Sheet Biên bản giao xe: tính toán bằng Sumifs theo tên xe và theo mã sản phẩm!

Trích dẫn Gửi bởi huong_htt
    Mình đề nghị bạn cách làm như sau: thêm 1 cột tên xe vào File Data gốc. Rồi trên Sheet Biên bản giao xe: tính toán bằng Sumifs theo tên xe và theo mã sản phẩm!
    cám ơn ý kiến của bạn. mình sẽ tham khảo!