Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 18 của 18
    Ðề: Gộp nhiều Sheet thuộc 2 file khác nhau vào 1 file !

Trích dẫn Gửi bởi Wind_Flower
    Thì tôi đã dùng file của cậu phải ko ??? Muốn thấy hình ko ???

Vấn đề phức tạp là
    1- Sau khi backup Tuần 1 của HN và Team HCM vào trang Tuần 1 của file Tong Hop
    2- vậy lần kế tiếp backup thì ?????

Đây là vấn đề cậu cần suy nghĩ:
    Giả sử Tuần 1 của HN có 1000 lines và Tuần 1 của HCM có 1000 lines . Khi backup qua file Tong Hop sẽ có 2000 lines

Lần sau, Tuần 1 của HN có 1000 lines và Tuần 1 của HCM có 1000 lines . Vậy khi backup và ko muốn bị lập lại dư thừa thì phải tìm dòng nào cuối của HN và dòng nào cuối của HCM . Tìm được thì backup 2000lines mới sang file Tong Hop

Nếu ko làm như vay thì 4000 lines chuyển qua + thêm 2000 lines truoc là 6000 lines . Bao lâu thì file Tong Hop vỡ bụng bầu .....

Muốn viết thì suy nghĩ và lập luận đúng logic, ko ai nhắm mắt làm bừa
    hahahahaha

Delete và paste lại thì dễ, ko cần suy nghĩ

Những Code Access và ADO trong đó ko chạy thì để làm gi ???

Chỉ góp ý và Hint thui

Phải cái này hăm ???

Ah,
    Vì 3 file này sẽ làm theo tháng. Sau 1 tháng sẽ xóa dữ liệu hết đi và nhập dữ liệu của tháng mới vào bạn ah.
    Mình thấy để tổng hợp theo năm thì bắt buộc sẽ phải nhập dữ liệu từ sheet tổng hợp vơi các cột : Tuần, Tháng. Sau đó, khi cần thì tách sheet dựa trên các côt Tuần, Tháng này.
    Nhưng vì mình muốn nhập dữ liệu từ các sheet nhỏ nên sẽ làm file theo từng tháng 1.

Thanks !

Trích dẫn Gửi bởi ntktrungkien
    Ah,
    Vì 3 file này sẽ làm theo tháng. Sau 1 tháng sẽ xóa dữ liệu hết đi và nhập dữ liệu của tháng mới vào bạn ah.
    Mình thấy để tổng hợp theo năm thì bắt buộc sẽ phải nhập dữ liệu từ sheet tổng hợp vơi các cột : Tuần, Tháng. Sau đó, khi cần thì tách sheet dựa trên các côt Tuần, Tháng này.
    Nhưng vì mình muốn nhập dữ liệu từ các sheet nhỏ nên sẽ làm file theo từng tháng 1.

Thanks !
    Cảm ơn cậu đã giải thích

Mỗi công việc có cách riêng của nó . Hiện giờ mới ướm thử viết copy chạy sang Tuần 1 . Bấm 2 lần thì chạy xuống dưới bỏ vào kế tiếp. Ngon cơm hihihihihi Y như trong hình đó. Cậu ko cần phải mở file TH khi backup . Chỉ mở sau khi backup xong, ngó xem ra sao hiihihi

Với cá nhân tôi, tuần, tháng , năm ko thành vấn đề . Chỉ cần Start date và End date là xong rồi hihihihii . Một hay nhiều Sheets/workbooks cũng ko quan tâm hahahaha

Cậu dùng Pivot thì cậu sẽ ko hiểu sau .
    Dùng Formula thì cậu sẽ biết cậu đang làm, muốn gì và cần gì

Happy New Year

Trích dẫn Gửi bởi Wind_Flower
    Cảm ơn cậu đã giải thích

Mỗi công việc có cách riêng của nó . Hiện giờ mới ướm thử viết copy chạy sang Tuần 1 . Bấm 2 lần thì chạy xuống dưới bỏ vào kế tiếp. Ngon cơm hihihihihi Y như trong hình đó. Cậu ko cần phải mở file TH khi backup . Chỉ mở sau khi backup xong, ngó xem ra sao hiihihi

Với cá nhân tôi, tuần, tháng , năm ko thành vấn đề . Chỉ cần Start date và End date là xong rồi hihihihii . Một hay nhiều Sheets/workbooks cũng ko quan tâm hahahaha

Cậu dùng Pivot thì cậu sẽ ko hiểu sau .
    Dùng Formula thì cậu sẽ biết cậu đang làm, muốn gì và cần gì

Happy New Year
    Happy New Year!
    Bạn có thể post file lên giúp mình được ko. Vì ko rành Excel nên mình ko biết cách làm bạn ah !

Chào các bạn,
    Mình có 3 file HCM, HN, Tong Hop.
    Mình muốn file Tong Hop sẽ là tổng hợp dữ liệu từ 2 file HCM, HN với các Sheet: Case, Tuan 1,2,3,4. Và file Tong Hop ko cần mở lên cũng tự update từ 2 file HCM, HN.
    Nhờ các bạn giúp mình nhé.
    Xem File đính kèm, nội dung xem sheet có tên Hướng dẫn.

Lưu ý:

Tại B4 của sheet Hướng dẫn cần chọn loại Office 2003, 2007, 2010 của File cần gộp.

Happy New Year!
    Bạn có thể post file lên giúp mình được ko. Vì ko rành Excel nên mình ko biết cách làm bạn ah !
    Nó đơn giản như 2 cái post về sum cùng ngày . Cũng điều kiện ra trò hihihihihi . Công thức cũng đại khái như vậy
    Vì ta có Start date và End date, nên ta đặc điều kiện là >= Start date và <= End date . Cỡ nào cũng ra hết . Muốn kiểm chứng thì thêm count . Lôi data thì dùng Index hay Offset, hoặc vi cá lúc lắc (Vlookup) blablablabla ......

Những cách thanh lọc này hay so sánh cũng na ná giống nhau .

Tôi đã viết xong cái loop từng tuần transfer qua Tong Hop theo từng sheets Tuần . Chỉ 1 procedure thui, cái chính là ứng dụng loop đọc Sheet name rồi copy then paste . Ko có kiểu bã rượu viết từng sheets như ai đã làm cho cậu . Một button, 1 Click là xong . BAD Ideas to have many workbooks with same data !!!! Bao lau thì cái Hard Drive vỡ bụng bầu ????
    Backup là chính . Rồi dùng 1 workbook lôi data, so sánh, tính toán, kiểm tra v.v.v...... Xong delete hết . Nhẹ nhàn, thong dong . VBA cho filter, tính luốn cả sub và end sub chỉ có 6 hàng . That 's all you can do, aínt need 4 sheets "Tuần"

Cảm ơn bạn nhiều, mình đang cần tìm cái này.

Trích dẫn Gửi bởi be09

Xem File đính kèm, nội dung xem sheet có tên Hướng dẫn.

Lưu ý:

Tại B4 của sheet Hướng dẫn cần chọn loại Office 2003, 2007, 2010 của File cần gộp.
    Cháu cảm ơn chú nhiều ạ, nhờ có file của chú mà cháu đã làm đc việc gộp sheet cần thiết, không phải mất công làm thủ công ạ

CHÀO DÂN KẾ TOÀN, MẤY ANH CHỊ TỪ VẤN GIÙM EM VỚI AH, E ĐANG BÚI QUÁ AH!
    Hiện tại bên DN em thuế đã kiểm tra đến năm 2013, tháng 10 tới đây sẽ kiểm tra tiếp năm 2014, và 2015 ah.
    Em có 1 số thắc mắc về cách điều chỉnh số dư đầu kỳ của năm 2014 cho khớp với sổ sách ah:

+ Thuế GTGT: sổ 133 của năm 2013 có số dư bên nợ là 59.731.410. trên tờ khai tháng 12/2014 là 1.817.098 ( số thuế còn được khấu trừ).
    + sổ vay ngắn hạn 311: có số dư bên Có là: 5.975.258.367, nhưng số đúng là: 6.146.453.134 ah
    + Thuế TNDN: Sổ 3334 Của năm 2013 có số dư Nợ: 114.180.979 , nhưng số thực tế là : dự nợ: 6.741.530.
    Giờ em điều chỉnh lại số dư năm 2014 như thế nào ah, vì năm 2013 đã kiểm tra rồi, nên ko thể khai lại báo báo tài chính được ah

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12