Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 5 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 80
    Ðề: Tạo Form Nhập Liệu Trong Excel

Trích dẫn Gửi bởi qnn
    Cảm ơn bạn đã nhiệt tình giúp đỡ. Mình gửi file để nhờ bạn xem giúp, mình có ghi yêu cầu cụ thể trong đó. Mong nhận được sự giúp đỡ.

Một lần nữa cảm ơn bạn. Thân !
    Theo nội dung trong File thì tôi hiểu là nhập dữ liệu vào sheet Data, có cột Mã Khách hàng, nhưng sao không nhập Tên Khách Hàng?
    Bạn cần tổng hợp với những nội dung gì thì nêu luôn.

Ví dụ: Tổng hợp số lượng theo mã hàng, theo Mã Khách hàng hoặc theo hợp đồng ..v..v....

Cảm ơn bạn! Trong cái này mình chỉ cần nhập Mã Hàng đi liền với Tên Hàng hóa thôi. Mình sẽ làm thêm 1 cái form Hợp đồng ở sheet bên cạnh để khi lựa chọn một bản ghi nào đó (một mã bất kì) thì form Hợp đồng đó sẽ lấy dữ liệu tương ứng để tạo một hợp đồng hoàn chỉnh. Cái Mã khách hàng sẽ sử dụng khi đó để lấy tên khách hàng vào Hợp đồng bạn à. Nếu nhập luôn vào sheet Data thì sẽ có thêm cột nữa thì sợ nhiều cột quá.
    Mình up lại file Excel và file yêu cầu, trong đó mình làm rõ hơn yêu cầu cho phần nhập liệu. Nhờ bạn xem giúp lại hộ mình

Cảm ơn bạn. Thân !

Trích dẫn Gửi bởi qnn
    Cảm ơn bạn! Trong cái này mình chỉ cần nhập Mã Hàng đi liền với Tên Hàng hóa thôi. Mình sẽ làm thêm 1 cái form Hợp đồng ở sheet bên cạnh để khi lựa chọn một bản ghi nào đó (một mã bất kì) thì form Hợp đồng đó sẽ lấy dữ liệu tương ứng để tạo một hợp đồng hoàn chỉnh. Cái Mã khách hàng sẽ sử dụng khi đó để lấy tên khách hàng vào Hợp đồng bạn à. Nếu nhập luôn vào sheet Data thì sẽ có thêm cột nữa thì sợ nhiều cột quá.
    Mình up lại file Excel và file yêu cầu, trong đó mình làm rõ hơn yêu cầu cho phần nhập liệu. Nhờ bạn xem giúp lại hộ mình

Cảm ơn bạn. Thân !
    Bạn có nói đến hợp đồng sao không Scan 1 mẫu hợp đồng đưa lên và kèm theo File Word gõ nội dung của hợp đồng đó để tôi làm cho 1 mẫu lấy theo dữ liệu bạn theo dõi (để khỏi gõ lại nội dung mất thời gian).

Trích dẫn Gửi bởi Tuanvietin
    Bạn hướng dẫn mình vẽ cái Text box ấy được không? Loay hoay mãi mà chẳng làm được gì cả. Insert được mỗi cái userform, còn cái textbox thì không biết lấy ở đâu ra... hic hic hic
    Xin cảm ơn!
    go to here

Create an Excel UserForm

Trích dẫn Gửi bởi be09
    Bạn có nói đến hợp đồng sao không Scan 1 mẫu hợp đồng đưa lên và kèm theo File Word gõ nội dung của hợp đồng đó để tôi làm cho 1 mẫu lấy theo dữ liệu bạn theo dõi (để khỏi gõ lại nội dung mất thời gian).
    Cảm ơn Bạn! Mình đưa lại lên một file hoàn chỉnh (1 mảng - vì bên mình có nhiều mảng). Nhờ bạn xem giúp mình. Thân!

p/s. Ở form Hợp đồng thì những chữ màu đỏ sẽ lấy dữ liệu từ sheet khác bạn à.

Mèn, nhìn nhức mắt . Gìa gùi, nên tá hoả tam tinh
    Cách theo dõi đơn giản (theo ý tôi) là , Macro sẽ tự tạo 1 Sheet để gam những cột nao cần theo dõi . Có như vậy ta mới là nhiều thứ hơn . Khi close file thì nó tự delete sheet đó đi để file duy trì nhỏ nhắn xinh xinh

Cái gì cũng nhét trong 1 sheet như thùng rác
    1- ko có organize
    2- Giả sử sheet đó hư thì sao ???
    3- Nếu 50 ngàn lines data, liệu nhìn thấy rõ ko ???
    4- Muốn THEO DÕi, phải LOAD data ra mà nhìn

hu ke (who 's care) bao nhiêu mảng , simple mà . Muốn formula hay VBA ko thành vấn đề

that 's what I believe so

Trích dẫn Gửi bởi qnn
    Cảm ơn Bạn! Mình đưa lại lên một file hoàn chỉnh (1 mảng - vì bên mình có nhiều mảng). Nhờ bạn xem giúp mình. Thân!

p/s. Ở form Hợp đồng thì những chữ màu đỏ sẽ lấy dữ liệu từ sheet khác bạn à.
    Tôi đã tạo Form xong, còn phần viết code phải 1 hoặc 2 hôm nữa mới xong, vì ban ngày tôi bận nên chỉ tranh thủ được buổi tối, không có thời gian nên không thể làm nhanh được.

Trích dẫn Gửi bởi be09
    Tôi đã tạo Form xong, còn phần viết code phải 1 hoặc 2 hôm nữa mới xong, vì ban ngày tôi bận nên chỉ tranh thủ được buổi tối, không có thời gian nên không thể làm nhanh được.
    Cảm ơn bạn! Nếu cần làm rõ thêm vấn đề gì thì bạn cho mình biết nhé. Mình đợi thành mẫu của bạn. Thân!

Ô hô ai tai! 1-2 hôm mà lâu thế Be09 ơi?

Trích dẫn Gửi bởi qnn
    Ô hô ai tai! 1-2 hôm mà lâu thế Be09 ơi?
    Mấy hôm nay anh làm xong rồi do bận họp tổng kết cuối năm, tối về lại xỉn nên chưa rảnh để kiểm tra lỗi do đó anh chưa Up File lên.

Trang 5 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối