Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Kết quả 41 đến 49 của 49
    Ðề: Tự tạo calendar "độc" = Excel

không thấy file, bạn sent cho mình vơi nhé: totqua@gmail.com, cảm ơn bạn nhiều

Nghe có vẻ rất hay, bạn cho mình xin với nhé!
    ketoan.sdn@gmail.com
    Cám ơn bạn nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi vanhoangthuy
    Nghe có vẻ rất hay, bạn cho mình xin với nhé!
    ketoan.sdn@gmail.com
    Cám ơn bạn nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi laoco1
    không thấy file, bạn sent cho mình vơi nhé: totqua@gmail.com, cảm ơn bạn nhiều
    trở về trang đầu tiên sẽ thấy file đó b ^^

Trích dẫn Gửi bởi adung
    Lịch đẹp, rất dễ sử dụng. Có thể dùng đến năm 2078, muốn xem năm nào chỉ cần các bạn thay đổi năm ở dòng trên cùng thì lịch sẽ tự động cập nhật ngay. Mình đã thử in màu ra thấy rất đẹp, cực style. Bạn cũng có thể tự tạo calendar cho riêng mình = cách sử dụng hàm IF cho mỗi ngày trong 1 tháng và thay bất kỳ cái ảnh nào mà bạn thích cho mỗi tháng.
    Ai thấy hay thì thank để lần sau còn tiếp tục phấn đấu.
    File đính kèm:
    Cái này down về để học hỏi thì được. Chứ ứng dụng thực tế thì không hợp lý lắm. Thực tế chúng ta sử dụng ngày âm cũng không ít.

Trích dẫn Gửi bởi ngây ngô
    Cái này down về để học hỏi thì được. Chứ ứng dụng thực tế thì không hợp lý lắm. Thực tế chúng ta sử dụng ngày âm cũng không ít.
    Muốn ứng dụng thực tế thì dùng File này.

Cách dùng:

- Click vào bất kỳ Cell muốn nhập ngày, và click vào nút Mở lịch, nó sẽ hiện lịch ra, bạn click chọn ngày cần nhập nó sẽ tự nhập ngày đó vào ô bạn vừa chọn. Tên sheet bạn sửa lại theo nhu cầu công việc.

- Nếu bạn muốn sử dụng lịch cho sheet mới, thì Insert 1 sheet mới, sau đó sang Sheet HANGHOA, nhấn nút Ctrl xong click chuột vào nút Mở lịch, Click phải chuột vào nó chọn Copy, sang sheet mới và Paste vào nơi cần đặt nút và thao tác bình thường như bên sheet Sheet HANGHOA.

Lưu ý: Khi sử dụng nhớ thiết lập chế độ chạy Macro.

Nếu có lịch âm nữa thì đầy đủ rồi. tks a

Không xem được

a dung ơi. Mình thấy lịch của bạn rất đẹp, mình thấy bạn bảo có thể thay tùy theo cá nhân nhưng mình hok thấy code bạn ah. Mình muốn nghiên cứu thêm về vba, bạn có thể cho mình xin code được hok bạn. Rất mong sự giúp đỡ của bạn. Nếu có thể bạn chỉ mình cách xem và gửi mail cho mình với nha bạn. Mail của mình: kimanh161090@gmail.com.

Bạn ơi lịch vạn niên của mình tự tạo đây, là một công trình có nhiên cứu nhé!

http://chuyennha.today/wp-content/uploads/2016/06/LICH-VAN-NIEN-EXCEL-V1.2-1.xls

Hoặc tải tại Mediafire:

http://www.mediafire.com/download/0a6lgvwdfhw8b36/LICH+VAN+NIEN+EXCEL+V1.2.xls

Mong góp ý!

Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345