Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Mong các anh chị biết VBA giúp em 1 chút. Cảm ơn các Anh Chị trước

Em muốn làm 1 file thông báo hàng đến bằng excel ,các cột và dòng khác em đã làm công thức dò tìm rồi còn lại các cột (Số Container/Seal) và (Tên hàng) em ko làm hàm tìm kiếm được ,mong các anh chị biết về vba giúp em 1 tý.Em Chân thành cám ơn sự giúp đỡ cũng như những ý kiến phản hồi giúp em.

Trước nay toàn dùng Fast, giúp bạn 1 đoạn

em nên chỉnh lại format cell lại cho đẹp tí đi
    bắt buộc em phải nhập số hiệu: "Số Container/Seal" sau đó dùng vlookup để lấy " Tên hàng hóa"

em cám ơn anh vì đã quan tâm đến file của em.Nhưng anh ơi ,em hiểu là như vậy nhưng ở đây có thể lô hàng này nó có 1 cont nên nó sẽ có 1 dòng bên Số Container/Seal nhưng bên " Tên hàng hóa" này nó lại có nhiều dòng nên em ko áp dụng được ,Em biết khi viết VBA có thể lấy được tt đưa qua .Và khi em làm hàm vlookup thì những dòng ko có dữ liệu nó sẽ để bên sheet em cần in là các số 0 như vậy thì mỗi lần như vậy mình phâỉ xóa hàm dẫn đến nó ko tự động được cũng như viiết tay nên ...ko đạt yêu cầu .Em ko biết viết Vba nên mong các anh chị nào đó có biết vba giúp tý.1 lần nữa cám ơn tất cả.

Xin up lên một file mới ,theo em nghĩ nó tiện hơn khi làm việc .Và cũng theo ý của "congviendo" em có chỉnh lại file excel lại ,mong mọi người tham khảo và cho ý kiến giúp .Cũng qua diễn đàng xin các anh chị nào làm bên các cty dv forwarder có cách nào làm hay hơn thì chỉ giáo em với .Em mới bước vào nghề nên cũng ko rành lắm.

Vấn đề bạn đặt ra chưa rõ ràng nên chẳng ai hiểu để mà giúp.

Nên nêu rõ như thế này:

- Bạn có dữ liệu của Sheet "VIET THONG BAO HANG DEN", cần lấy dữ liệu vào Sheet "ARRIVAL NOTICE (Giấy báo nhận hàng)" để in và gửi cho khách hàng, tương tự cần lấy dữ liệu vào Sheet "ARRIVAL NOTICE (lệnh giao hàng).

Nếu đúng vậy thì dùng VLOOKUP cũng làm được hoặc VBA thì cũng chơi tuốt.

Cam on ban ,y cua ban dung y cua mình day.

Nếu đúng vậy thì muốn làm kiểu nào? dùng hàm VLOOKUP hay VBA.

Chao :"be09".bạn có thể giúp mình cái nào cũng được ,nhưng cái hàm VLOOKUP mong sao khi nó ko có dữ liệu bên VIET THONG BAO HANG DEN thì nó đùng hiện chữ số 0 giúp mình với.Thật sự mong bạn giúp cho 2 cái luôn(thêm Vba ) nữa để mình học hỏi thôi.Còn nếu bạn cảm thấy phiền thì bạn giúp mình cái nào thì mình dùng cái đó.Chúc bạn có một kỳ nghĩ lễ vui vẽ!