Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

xin giúp đỡ của mọi người về code VBA lọc dữ liệu có điều kiện với khối lượng lớn dữ liệu

tình hình là thế này mọi người ạ . em đang quản lý một số khối lượng dữ liệu khá lớn khoản 600,000 dòng .em muốn lọc item theo khoảng từ ngày đến ngày . em đã dùng advanfiter để lọc nhưng cũng không được . mong mọi người chỉ cho em lối thoát với. chứ mỗi ngyà với đống dữ liệu này làm tay mệt quá . và còn một cái nữa em cũng hơi khổ với nó. là trong file excel của em thì dữ liệu được lấy từ máy tính khác trong mạng lan nhưng nguồn dữ liệu đó thì cữ mỗi sheet là 1 sản phẩm cho nên em đã điều chỉnh về 1 sheet trên máy tính của em cho dễ quản lý . nhưng không biết cách làm sao để " có sản phẩm là bên máy mình tự update lên . nên em đành dùng cách tạo cứ 1 item thì cho 5000 hàng để đợi cập nhật . cho nên nó lên tới 600.000 hàng . em up link ở dưới mong mọi người giúp đỡ. chân thành cảm ơn mọi người
    https://drive.google.com/file/d/0B3wTFPdeGCISRG5MZExCVkFUVjg/view

Híc có ai ngnag qua không ạ.

File bạn ở sheet RAW DATA chỉ có 3 dòng dữ liệu mà dùng hàm chi cho đến cả triệu dòng làm tăng dung lượng đến gần 31 MB, dung lượng lớn nhưng chẳng có thông tin gì thì làm sao mà xem được (bài này đã đăng bên giải pháp Excel nhưng không ai trả lời với lý do này), cũng File này bâu giờ chỉ còn 50KB.

Góp ý cho bạn:
    - Bạn nên đưa cái File lấy trên mang về và xóa bớt 1 số sheet và chừa lại khoảng 3 sheet (xóa bớt chừa khoảng 50 dòng dữ liệu) nhằm có cái để xem mà hình dung được cần phải làm gì. Chứ bạn nêu vấn đề mà có quá ít dữ liệu thì làm sao các thành viên hiểu được mà giúp.