Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Kết quả 51 đến 55 của 55
    cảm ơn moi nguoi, mình đã làm được rồi, cảm ơn rất rất nhiều

còn vấn đề số hiệu minh chua cài được, nhờ sự trợ giúp mình với

Bác cho mình xin cái file nữa nhé. Mình cũng vừa tham gia nên ko theo kịp bài được.
    Xin Bác gởi cho mình theo địa chỉ mail sau :letuanvn1988@yahoo.com
    Mình xin cảm ơn Bác nhiều

có ai giúp mình với. Sao mình lập công thức ở ô ngày bên sổ cái y như z nhưng mà làm mãi không ra, mình đang đau hết cả đầu không biết sai cái j, nó không chạy ra kết quả chứ hk phải báo lỗi. Bạn nào biết giúp mình nha!!!

Trích dẫn Gửi bởi xuanthanh
    Dear All!
    Như vậy là trong các bài trước tôi đã chia sẻ với các bạn về các phương pháp Trích lọc sổ cái bằng VBA. Các bài được post theo trình tự từ dễ tới khó và cũng theo trình tự đó tốc độ xử lý của các file tăng dần. Đó là ;
    1/ Trich lọc bằng vòng lặp For…Next
    2/ Trích lọc bằng công cụ sẵn có của Ex : Advanced Filter
    3/ Trich lọc bằng Find Method
    4/ Trích lọc bằng ADO
    5/ Trích lọc bằng mảng Array
    Có bạn hỏi tôi có còn cách trích lọc nào nữa không?
    Xin thưa vẫn còn nhưng vì điều kiện thời gian không cho phép nên hẹn vào dịp khác và trong trường hợp khác.
    Có bạn lại hỏi vì sao phải dùng VBA? Vậy tôi dùng các công thức của hàm Ex có được không?
    Xin thưa : Dùng VBA là để cho file gọn nhẹ hơn, trich xuất nhanh hơn và file không bị phình to chiếm nhiều bộ nhớ và khi mở file sẽ rất lâu. Dùng công thức và hàm hoàn toàn được nhưng dung lượng file sẽ rất lớn và việc truy xuất nó rất chậm trễ.
    Vậy dùng hàm như thế nào trong trường hợp này? Chúng ta cùng xem nhé

Tôi vẫn lấy CSDL của bài cũ và dùng hoàn toàn công thức để thực hiện việc trích lọc này
    Nguyên tắc chung của phương pháp này là dùng công thức copy toàn bộ dữ liệu từ NKC sang Sổ cái với tiêu chí là những dòng nào có “dính líu” tới tài khoản sổ cái trong cột TK Nợ và TK Có của NKC thì cho hiện lên, còn nhưng dòng khác chuyển thành ô trắng. Sau khi trích lọc xong thì dùng Autofilter để ẩn các dòng trắng đi, chỉ giữ lại các dòng có dữ liệu thôi. Chúng ta cùng thực hiện nhé

P/S : Sorry. Định viết tiếp nhưng...kẹt rồi. Hẹn gặp lại các bạn vào ngày mai nhé
    Thân
    mình bị kẹt chỗ không sao tạo được mũi tên lọc chỗ ô D5 tên tài khoản. mọi người giúp mình với ạ.xin cảm ơn mọi người trước ạ

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456