Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 55
    Ðề: Trích lọc Sổ Cái : Dùng Công Thức và Các Hàm Excel

cho mình hỏi chút là đánh công thức vào một ô, vd như ô A11, B11...thôi đúng không ? còn các ô khác phía dưới thì dùng chuột kéo là nó tự định dạng công thức hết đúng không?
    ai biết bảo mình với nhá

Mình cũng là hội viên mới nên các file trước của bạn mình ko theo dõi đc, bạn gửi lại cho mình
    để mình có thể theo dõi đc ko, Cảm ơn Thanh Xuan nhé. Mail của mình là: thubang17@gmail.com

Bạn có thể gửi những bài trc giúp mình đc k? Mail của mình trangnguyen88pt@gmail.com

bạn ơi! làm thé nào để đưa số hiệu tk sang sổ cái hả bạn.( ý mình là làm thế nào đẻ đưa những số hiệu tk bên sổ nkc vào ô E5 bên sc được) guíp mình với, MÌNH GƯI THEO FILE ĐÍNH KÈM BẠN GUÍP MÌNH VỚI., bạn hãy chỉ cho mình cách để làm được như vậy, đây là mail của mình.giúp mình với.ketoancongdoanvp@gmail.com

mình khỏng hiểu được cách dùng validation bạn nào giúp mình được kô?

Rất cảm ơn bạn xuanthanh đã chia sẽ những kiến thức rất hay, nhưng bạn ơi bạn đã giúp thì giúp cho chót nha.hihi. tại ô tài khoản ở bên sổ cái mình đánh theo công thức của bạn mà không ra, và làm cách nào có thể lọc tài khoản ở sổ cái như bạn được. cảm ơn bạn nhiều nha.

Trích dẫn Gửi bởi macarog
    Cảm ơn bạn. Bài viết rất ý nghĩa.
    Mình đã làm được.:rachoa:
    giải thích đến từng $ mà k làm được chắc die quá hj
    cái này chỉ cần làm 1 sổ là các bạn có thể làm đượ các sổ khác thôi chú ý 1 chút là được. Trước m cũng hay dùng xcel nhưng từ giờ sd phần mềm là nhiu nên là cũng quên gần hết hehe, giờ chắc về nhà mày mò lại vì m vẫn thích xcel hơn sửa 1 cái all mọi cái sửa theo vì m dùng các hàm để trích lọc.chớ như PM có chỗ không như vậy

mình cũng là hội viên mới nên cũng không theo dõi file excel trước chị có thể gửi cho em với ko? Mail của em là: huynhhanh.qt@gmail.com
    cám ơn chị trước nha

---------- Post added at 12:01 ---------- Previous post was at 11:50 ----------

Mình là hội viên mới nên không theo dõi các fiel trước của Xuân Thanh(cách lọc và làm sổ trên exel) bạn có thể gửi lại các fiel đó lại cho minh để minh theo dõi bài của bạn được không? Giúp mình nhé cảm ơn Xuân Thanh trước nha
    Đia chỉ Mail mình là : huynhhanh.qt@gmail.com

Em chào anh! Em đã xem file trích lọc sổ cái bằng công thức và các hàm Excel mình đã trích lọc được sổ cái tuy nhiên số liệu LINK sang bảng cân đối lại không đúng. Anh có thể giải thích công thức để link số liệu sang bảng cân đối giúp em được không ah. Em cảm ơn anh nhiều.

Làm được toàn bộ như bạn, nhưng còn cái PHP Code thì bó tay !!!

---------- Post added at 04:30 ---------- Previous post was at 04:27 ----------

Trích dẫn Gửi bởi ngoc 12k
    Em chào anh! Em đã xem file trích lọc sổ cái bằng công thức và các hàm Excel mình đã trích lọc được sổ cái tuy nhiên số liệu LINK sang bảng cân đối lại không đúng. Anh có thể giải thích công thức để link số liệu sang bảng cân đối giúp em được không ah. Em cảm ơn anh nhiều.
    Bạn chịu khó tìm hiểu thêm về hàm SUMIF là ra.

Thân

---------- Post added at 04:49 ---------- Previous post was at 04:30 ----------

Trước tiên, trong sheet DMTK bạn cần đặt tên vùng Số hiệu TK (Ở đây là : SOHIEU = $A$3:$A$61). Sau đó bên Sheet Socai, bạn click vào ô D5 -> vào Data -> Data Validation chọn Datavalidation -> Setting -> Allow chọn List -> Soure : SOHIEU. Vậy là được rồi.

---------- Post added at 04:50 ---------- Previous post was at 04:49 ----------

Trích dẫn Gửi bởi tdkt24
    bạn ơi! làm thé nào để đưa số hiệu tk sang sổ cái hả bạn.( ý mình là làm thế nào đẻ đưa những số hiệu tk bên sổ nkc vào ô E5 bên sc được) guíp mình với, MÌNH GƯI THEO FILE ĐÍNH KÈM BẠN GUÍP MÌNH VỚI., bạn hãy chỉ cho mình cách để làm được như vậy, đây là mail của mình.giúp mình với.ketoancongdoanvp@gmail.com
    Trước tiên, trong sheet DMTK bạn cần đặt tên vùng Số hiệu TK (Ở đây là : SOHIEU = $A$3:$A$61). Sau đó bên Sheet Socai, bạn click vào ô D5 -> vào Data -> Data Validation chọn Datavalidation -> Setting -> Allow chọn List -> Soure : SOHIEU. Vậy là được rồi.

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối