Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 4 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 96
    Ðề: File excel Nhập xuất tồn, công nợ, chi phí nvl.

Phần TH_NXT phần mã hàng mình gõ vào 156-Mực in thì cột số tt ko hiện số thứ tự. bạn hướng dẫn mình nhập mã hàng. Excel mình tệ lắm. Cám ơn bạn.

Em chưa biết QĐ 15 hay 48 nói gì vì em mới làm quen với Excel (em học trung cấp) hiện đang làm ở cửa hàng vật liệu xây dựng gần nhà, anh chủ Topic cho em hỏi chữ "nvl" anh viết tắt như vậy được hiểu là gì vậy?.

Trích dẫn Gửi bởi Daniel
    Có hơn 50 lần tải, mà không ai có ý kiến gì nhỉ? bạn nào tải về, góp cho ý kiến nhé. Daniel luôn lắng nghe!
    file này làm khá hiệu quả, nhưng mình chỉ làm được tới phiếu nhập kho 30 và đến dòng 150 là bị lỗi không nhảy được số liệu nữa là sao?

Mình cũng insert trên dòng 150 mà các mục ở bên thẻ kho vẫn không thể sử dụng được. Làm ơn chỉ giúp mình với

Trích dẫn Gửi bởi kimoanh2186
    Mình cũng insert trên dòng 150 mà các mục ở bên thẻ kho vẫn không thể sử dụng được. Làm ơn chỉ giúp mình với
    Như vậy các bạn đã dùng vượt quá số dòng. Khác phụ bằng cách insert rows (thêm dòng) ơ sheet PHÁTINH trên dòng đang cÓ giá trị sẽ được, hoặc tải file kèm theo.

Cám ơn daniel về file rất hữu dụng. Bạn chỉ giúp mình lỗi #value! ở sheet phải thu khách hàng TH131 và TH331 với
    lúc download về thì hiện số nhưng khi mình để trỏ vào đấy enter thì bị lỗi value. Thanks

Các bác ơi em đã tai về rồi nhưng em không biết lấy báo hàng tháng như thế nào , em chỉnh sửa thế nào thì nó vxn không được , bác có thể chỉ rùm em với được không mail của em : maint@chươngmy.com . cảm ơn báo nhiều

---------- Post added at 02:41 ---------- Previous post was at 02:36 ----------

Cảm ơn bạn nhé vì File này rất hữu ích với mình nhưng cho mình hỏi làm thế nào để náy được lại báo cáo tháng trước hả bạn .vị dụ giờ tháng tám nhứng mình bị mất báo cáo tháng 7 thì làm thế nào để xem lại đuụoc hả bạn , mình làm mãi vẫn không được mong ban giúp mình với , mail của mình :maint@chuongmy.com

---------- Post added at 02:43 ---------- Previous post was at 02:41 ----------

Cảm ơn bạn nhé vì File này rất hữu ích với mình nhưng cho mình hỏi làm thế nào để náy được lại báo cáo tháng trước hả bạn .vị dụ giờ tháng tám nhứng mình bị mất báo cáo tháng 7 thì làm thế nào để xem lại đuụoc hả bạn , mình làm mãi vẫn không được mong ban giúp mình với , mail của mình :maint@chuongmy.com

Chào anh!
    Cảm ơn về bài viết của anh. Em đã down về và dùng thử. Nhưng em thắc mắc 1 điều, em ko biết xứ lý thế nào.
    Trong sheet PHATSINH dòng cuối cùng của anh làm là dòng 149 và dòng 150 là để insert thêm nhưng dòng khác. Em đã insert trên dòng đó và nhập liệu với các số liệu như ở các dòng trên nhưng tất cả các sheet khác lại chỉ lấy số liệu đến dòng 149 của sheet PHATSINH thế nên các sheet đó nó không cập nhật dữ liệu tại các dòng từ dòng 150 trở đi của sheet PHATSINH. Em phải làm thế nào? Mong anh chỉ giúp. Cảm ơn anh nhiều.

---------- Post added at 05:57 ---------- Previous post was at 05:41 ----------

Trích Nguyên văn bởi kimoanh2186 View Post
    Như vậy các bạn đã dùng vượt quá số dòng. Khác phụ bằng cách insert rows (thêm dòng) ơ sheet PHÁTINH trên dòng đang cÓ giá trị sẽ được, hoặc tải file kèm theo.
    Mình insert rows ở sheet PHATSINH trong file đó mà cũng ko được

Thank! mà nút like ở đâu vậy. mình không thấy! để ngâm cứu thử

Trích dẫn Gửi bởi nguyetnga252
    Chào anh!
    Cảm ơn về bài viết của anh. Em đã down về và dùng thử. Nhưng em thắc mắc 1 điều, em ko biết xứ lý thế nào.
    Trong sheet PHATSINH dòng cuối cùng của anh làm là dòng 149 và dòng 150 là để insert thêm nhưng dòng khác. Em đã insert trên dòng đó và nhập liệu với các số liệu như ở các dòng trên nhưng tất cả các sheet khác lại chỉ lấy số liệu đến dòng 149 của sheet PHATSINH thế nên các sheet đó nó không cập nhật dữ liệu tại các dòng từ dòng 150 trở đi của sheet PHATSINH. Em phải làm thế nào? Mong anh chỉ giúp. Cảm ơn anh nhiều.

Khi thêm dòng ơ sheet PHATSINH, thi các shete khác ( CT 131, CT 331, Chi tiết chi phi phí) cũng thêm số dòng ít nhất bằng số dòng như sheet PHATSINH, và copy công thức xuống

Trang 4 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối