Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17
    Mình không biết hỏi ở đâu, xin cho phép hỏi một vấn đề liên quan đến thiết kế Form rồi in Report:
    Minh thiết kế 1 Form trong đó có những trường: SoCT, NgayHD, SoHD,... lấy từ Query Database
    Đã load lên được toàn bộ Database, theo đúng chứng từ trong Query
    - Điều mình muốn là nếu mình gõ vào số chứng từ và Form sẽ load lên các trường còn lại.
    - Tạo nút Edit, khi nhấp vào Edit thì mới cho phép sửa, và bấm nút Save thì mới lưu lại.
    Cám ơn bạn!
    Nếu tiện thì gửi phản hồi vào mail: phanhongson@ansinh.com.vn giúp mình.

Ðề: Một số điểm chú ý khi thiết kế Form(Chuyên đề)

Xin chào mọi người

---------- Post added at 05:58 ---------- Previous post was at 05:54 ----------

chào bạn xuanthanh tôi hỏi thời điểm này là quá muộn không biết có ai hồi đáp không hiện tôi đang làm 1 From giống như bạn nhưng muốn khi ta chọn vật tư, hàng hóa nào thì tương ứng với đó là đơn giá đã được định sẳn từ danh mục vật tư hàng hóa không biết nên làm thế nào kinh mong ban chỉ giáo

Trích dẫn Gửi bởi nguyenlinh_2
    Xin chào mọi người

---------- Post added at 05:58 ---------- Previous post was at 05:54 ----------

chào bạn xuanthanh tôi hỏi thời điểm này là quá muộn không biết có ai hồi đáp không hiện tôi đang làm 1 From giống như bạn nhưng muốn khi
    ta chọn vật tư, hàng hóa nào thì tương ứng với đó là đơn giá đã được định sẳn từ danh mục vật tư hàng hóa không biết nên làm thế nào kinh mong ban chỉ giáo
    1/ Dùng hàm DLookup
    2/ Dùng Control Source của txtDonGia =MaVTX.Column(i-1), trong đó MaVTX là tên của combo dùng để chọn Mã VT, i là số cột định dạng của combo này khi hiển thị
    Thân

anh xuanthanh giup e thiet ke chuong trinh access quan ly ho so nhan vien co dc k ah.hay khi nao a ranh a co the huong dan e cung ok vi e k bit phai bat dau tu dau va bat dau no nhu the nao:sohappy:

Bạn có thể cho mình xin file trong ví dụ này được ko?
    Cảm ơn

Cảm ơn bác xuanthanh, nhờ bác thiết kế kiểm phiếu bằng excel 2007 với nhé

Hay quá

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12