Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Lỗi không hiển thị trường Key trong Combobox của Access 2003

Mình bị hiện tượng lạ là một số máy tính thì hiện thị bình thường, một số máy tính lại không hiển thị trường key trong Combobox của Access 2003, còn các cột truờng khác thì hiện thị bình thường. Trước đây thì mình vẫn sử dụng phần mềm bình thường. Mình nghĩ là do lỗi của Access nên đã remove rồi cài lại. Nếu vừa cài lại xong thì hiển thị được bình thường, nhưng nếu khởi động máy tính lại thì lại không hiển thị được key.
    Có bạn nào biết được lỗi này do đâu và cách khắc phục không chỉ mình với.
    Cám ơn

Ðề: Lỗi không hiển thị trường Key trong Combobox của Access 2003

Trích dẫn Gửi bởi nhuoanh
    Mình bị hiện tượng lạ là một số máy tính thì hiện thị bình thường, một số máy tính lại không hiển thị trường key trong Combobox của Access 2003, còn các cột truờng khác thì hiện thị bình thường. Trước đây thì mình vẫn sử dụng phần mềm bình thường. Mình nghĩ là do lỗi của Access nên đã remove rồi cài lại. Nếu vừa cài lại xong thì hiển thị được bình thường, nhưng nếu khởi động máy tính lại thì lại không hiển thị được key.
    Có bạn nào biết được lỗi này do đâu và cách khắc phục không chỉ mình với.
    Cám ơn
    Trong lúc tạo Combobox để cho ngắn gọn,Wizard có cho phép ẩn trừong khóa chính cho nó ngắn gọn và đẹp nữa.Vì thế khi kịch vào Combobox thì chỉ có một trừong hoặc 2 truờng sổ xuống mà thôi.

ComboBox có thuộc tính ColumnCount và ColumnWidth đó.
    Muốn ẩn cột nào hay hiện cột nào trong combo thì chỉ cần điều chỉnh ColumnWidth của combo bằng 0 hoặc khác 0 thôi là được.

Chào các bác,
    Em cũng bị lỗi này, em đang sài bản office 2003.
    Phần hướng dẫn của bác quochoi_05 thì thì em thấy là office 2003 có bản 4-6 à em nhớ là chỉ có service pack 3 là hết rồi mà.
    Combobox và list box muốn hiển thị 2 cột, đều bị lỗi đó cả. Phần format đều để trống nhưng vẫn thế.