Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Có cách nào để lấy dữ liệu từ phần mềm qua HTKT không

Ðề: Cách kê khai thuế GTGT theo Thông tư 129

Trích dẫn Gửi bởi Nakinhutnhat
    Cho mình hỏi về HTKT, mình đang sử dụng phần mềm access để làm báo cáo mình đang gặp khó khăn ở chổ khi báo cáo tháng phải nhập tay vào HTKT vậy có cách nào để lấy dữ liệu từ phần mềm qua HTKT không, thank's!
    Access có chức năng export ra excel, từ file kết xuất đó bạn copy đưa dữ liệu vào các file mẫu, rùi add vào ctrình chứ nhập lại tốn công và thiếu chính xác bạn ạ. Chú ý font chữ trước khi add là Unicode nhé !

Ðề: Có cách nào để lấy dữ liệu từ phần mềm qua HTKT không

HTKT là phần mềm gì bạn?

Là HTKK ấy mà, bạn ấy nhầm chút xíu thôi mà ! Không biết chừng nào có HTKK 1.3.2 hay 1.4 đây ?

Bạn có thể dùng FileSystemObject trong VBA để tạo thành file *.XML
    Hãy mở file *.XML trong thư mục Datafiles của HTKK ra để xem mẫu. Xem thêm phần hướng dẫn cấu trúc XML trong HTKK.
    XML chỉ là file dạng text bạn có thể mở bằng IE hay Notepad để xem.

Trích dẫn Gửi bởi thienhoang
    Là HTKK ấy mà, bạn ấy nhầm chút xíu thôi mà ! Không biết chừng nào có HTKK 1.3.2 hay 1.4 đây ?
    Thay đổi cái phần mềm này cũng làm cho các công ty PMKT phải update lại phần mềm. Cứ thay đổi xoành xoạch cũng chán.
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi Nakinhutnhat
    Cho mình hỏi về HTKT, mình đang sử dụng phần mềm access để làm báo cáo mình đang gặp khó khăn ở chổ khi báo cáo tháng phải nhập tay vào HTKT vậy có cách nào để lấy dữ liệu từ phần mềm qua HTKT không, thank's!
    Xem cấu trúc của HTKK thuế đang sử dụng, nhiệm vụ là xuất ra file XML (file dữ liệu của HTKK) có cấu trúc như HTKK và ghi đè vào file của chương trình HTKK là được.