Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Cách tạo bộ cài đặt....hepl

Các bác trên 4rum giúp em vấn đề này với nhé.
    Em tải thử chương trình quản lý phổ cập giáo dục viết bằng Acc thấy có phần cài đặt rất hay. Sau khi cài xong thì chỉ tạo ra file chạy mà không thấy file nguồn nên không xem và sửa được code. Em cũng muốn làm được như vậy các bác giúp em nhé.
    Em đã sử dụng phần mềm Sup7 để tại file cài đặt nhưng khi cài xong nó không tạo được icon để chạy và cũng không có file để chạy trên Start/Programs mà muốn chạy lại phải vào C:// mới thấy.
    Bác nào có thể chỉ giúp em vấn đề này không?
    Em cảm on nhiều.

Ðề: Cách tạo bộ cài đặt....hepl

Sao không ai giúp em vấn đề này à? hic hic em tủi thân wa.
    Giúp hộ em với nhé
    Em cởm ơn nhé

Thì mở cái Sup7 đó lên mà đọc phần help của nó xem nó bảo phải khai báo như thế nào.

Những phần mềm phổ biến mà hỏi thì hoạ may có người nhớ.
    Còn cái này ..

Trích dẫn Gửi bởi tinhocvp1120
    Các bác trên 4rum giúp em vấn đề này với nhé.
    Em tải thử chương trình quản lý phổ cập giáo dục viết bằng Acc thấy có phần cài đặt rất hay. Sau khi cài xong thì chỉ tạo ra file chạy mà không thấy file nguồn nên không xem và sửa được code. Em cũng muốn làm được như vậy các bác giúp em nhé.
    Em đã sử dụng phần mềm Sup7 để tại file cài đặt nhưng khi cài xong nó không tạo được icon để chạy và cũng không có file để chạy trên Start/Programs mà muốn chạy lại phải vào C:// mới thấy.
    Bác nào có thể chỉ giúp em vấn đề này không?
    Em cảm on nhiều.
    Bạn có thể cho mình đường dẫn mình down về thử có gì mình sẽ giúp bạn.

Bạn dùng InstallShield ấy. Tên chính xác mình không nhớ, vì đang sài máy ko cài nó. Cài thêm Add-On của nó là được.

Để tạo ra file chạy mà không thấy file nguồn thì sau khi viết xong chương trình access bạn vào menu Tools\Database Utilities\Make MDE file... để tạo file .MDE rồi dùng file .MDE để tạo bộ cài đặt.
    Trong các bước để tạo bộ cài đặt bằng phần mềm Sup7 bạn có thể làm cho bộ cài của mình tạo được icon để chạy và tạo biểu tượng trên Start/Programs. Hãy chịu khó tìm hiểu thêm về Sup7, sử dụng cũng đơn giản thôi mà.

Bạn hãy vào http://drop.io/shoppro với mật khẩu "khach", download bộ cài tạo bản install sản phẩm nhỏ gọn và dẽ sử dụng, Serial number khi cài là 8302224965. Chúc thành công!