Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19
    Ðề: Hướng dẫn tạo MeNu cho file Access bằng Macro

To hay dung cach 2, to that two menu bang macro cung hay Chu, rat tien loi
    Online as mobile

Bạn ơi vậy trong Access 2007 thì sao?
    Mình tìm mãi mà ko thấy cái Create MeNu from Macro!!!
    Giúp mình với nha, cám ơn nhiều lắm

Thank you nha! bài khá tốt !. he he

Sao em sửa text của bác trong macro nhưng sau khi chạy lại nó ko hề thay đổi nhỉ ...

Bác xuanthanh cho em hỏi có cách nào disable và enable theo macro theo đk không
    Ví dụ: em muốn khi đăng nhập xong thì các menu khác mới sáng lên và menu đăng nhập mờ đi

Trích dẫn Gửi bởi uronmapu
    Sao em sửa text của bác trong macro nhưng sau khi chạy lại nó ko hề thay đổi nhỉ ...
    Giống hệt mình .....

Trích dẫn Gửi bởi xuanthanh
    Vừa qua có rấn nhiều bạn viết thư, điện thoại hỏi tôi về cách tạo MeNu trong file Access bằng Macro, nay tôi xin gửi các bạn file hướng dẫn này, mong rằng sẽ đáp ứng được các nhu cầu thiết yếu của các bạn

1/ Các bạn tải file "Cach tao MeNu bang macro" được đính kèm dưới bài viết về máy và giải nén nó vào một thư mục nào đó trong máy của bạn
    2/ Nhấn chuột phải vào màn hình Desktop, chọn Properties, trong tab Appearance, nhấn Advanced. Trong khung Item chọn Active Title Bar, trong khung font chọn Tahoma(nhằm thể hiện tiếng Việt Unicode)
    3/ Mở file (Nhớ nhấn phím Shift khi mở, nếu không sẽ không thấy cái Database đâu, chỉ thấy mỗi thanh MeNu thôi)
    4/ Trong phần Macro của Databasa, các bạn lần lượt mở từng macro một để nghiên cứu, trong đó mrcMain là macro chính để tạo MeNu, các macro còn lại là phục vụ cho mrcMain
    5/ Để có thể tạo MeNu, sau khi tạo các macro xong, các bạn chọm mrcMain(không cần Desgin), vào MeNu Tools/Macro/Create MeNu from Macro. Nhấn Yes khi có thông báo
    6/ Vào MeNuTools/*******, ghi tên chương trình vào hộp Application Title, chọn Icon cho chương trình nếu muốn, tắt hết tất cả các hộp kiểm, chọn mrcMain trong Menu Bar
    Như vậy là các bạn đạ tạo được MeNu riêng của minh rồi đấy

Chúc các bạn thực hành tốt
    Thân

P/S : Khi các bạn muốn dùng file mẫu để thử và xem cái Menu được tạo ra như thế nào, các bạn chỉ được nhấn nút Thoát hoặc Tác Giả thôi, còn các menu khác sẽ báo lỗi đấy
    Em dùng Access 2010. Em đã xem và làm theo hướng dẫn qua ví dụ của bác xuanthanh. tuy nhiên đến đoạn thêm menu thì tịt. Các bác cho em hỏi cái mục MeNu Tools nó nằm chỗ nào mà em tìm mãi không thấy để tạo MeNu Tools/Macro/Create MeNu from Macro như Bác Xuanthanh nói.
    Xin cảm ơn các bác trước.

Cảm ơn bạn nhìu nha, nhưng mình không tim đc nút cảm ơn.

Sao mình download về, mình mở ra và thấy được menu như mong muốn. Nhưng mình thay đổi menu hệ thống, danh mục thành chữ gì đó rồi,lưu lại, và mở lại vẫn như cũ không thay đổi thành chữ mình thay đổi.
    Điều thứ 2 nữa là làm sao được menu ngang vậy?
    Điều thứ 3 là trong phần Current Database, có Menu Bar và Short cut menu bar điều có các macro mình đã tạo. Sao mình làm mãi mà vẫn không xuất hiện ở phần này vậy
    Xin vui lòng giúp đỡ.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12