Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Kế toán tiền gửi trong một Ngân hàng

Lời đầu em xin mời anh (chị): Muontennguoi, Phatnq2002, SND, Behattieu,... tham gia viết ứng dụng cùng em.
    Em lập topic này với mục đích để học hỏi nhiểu hơn về Accesss và Kế toán, file đính kèm tại đây: http://www.4shared.com/file/63091907/82643a57/KetoanTiengui.html

Xin mời anh, chị coi xem em làm mô hình dữ liệu như thế đã được chưa? và góp thêm nhiều nhiều... ý kiến khác >> Từ đó em sẽ làm tiếp công việc tiếp theo của một ứng dụng (đây chỉ là phần phân tích và xây dựng dữ liệu thôi nhé, em chưa làm các mục liên quan đến Phiếu thu, Phiếu chi hay Lãi nhập gốc đâu).

Mô hình hoạt động của ứng dụng:
    Mã số khách hàng (tblMSKH) >> Sổ tiết kiệm (tblSoTietKiem) >> Phiếu thu (tblPhieuthu) - Phiếu chi (tblPhieuchi) - Lãi nhập gốc (tblLaiNhapGoc).
    Chẳng hạn: Khi ta tạo 1Phiếu thu, ta vào frmPhieuthu, tại txtIDSTK ta bỏ trống và nhấn Enter để lập một Sổ tiết kiệm mới, tại txtMSKH của frmSoTietKiem ta nhập MSKH (nếu đã biết), chưa biết ta bỏ trống và Enter để tạo một MSKH mới.
    Tại frmSoTietKiem\txtMSKH: ta có thể thay việc mở frmMSKH bằng 1form khác là frmListMSKH để mở ra danh sách những MSKH đã tồn tại, tiện đó ta dùng luân mà không cẩn phải lập mới (niếu Khách hàng đó đã có) hay phải nhớ một MSKH.

Ðề: Kế toán tiền gửi trong một Ngân hàng

Em đã đăng ký thành viên tại http://it4dkt.co.cc rồi, nhưng chưa thấy có dự án anh ah.
    Việc thấy Sổ tiết kiệm: Dù là sinh viên nhưng em đã có 3 mùa hè làm việc tại một Quỹ tín dụng nhân dân (hè 2006, 2007, 2008-). Tại đó em cũng đã giúp Quỹ tín dụng Làm Bảng cân đối, sổ kế toán tổng hợp, chi tiết, In ấn Sổ tiết kiệm có kỳ hạn, một ứng dụng nhỏ về giao dịch rút tiết kiệm (tất toán Sổ tiết kiệm), Thu - Chi một Hợp đồng tín dụng, hay một số việc khác, Chuyển khoản,....nhưng em lại làm bằng Excel nên cuối ngày em phải ngồi nhập thủ công vào CSDL thì ứng dụng kia (em link sang) mới có dữ liệu mới nhất để giao dịch.
    Giờ em thấy Access quản lý rất tốt nên có tư tưởng làm một ứng dụng quản lý tất cả công việc của một Quỹ tín dụng nhân dân cơ sở (hay là một Phòng giao dịch nhỏ của một Ngân hàng).
    Vậy anh SND phân tích đi ah.

[QUOTE="tienduyet"]Em đã đăng ký thành viên tại http://it4dkt.co.cc rồi, nhưng chưa thấy có dự án anh ah.
    Việc thấy Sổ tiết kiệm: Dù là sinh viên nhưng em đã có 3 mùa hè làm việc tại một Quỹ tín dụng nhân dân (hè 2006, 2007, 200:cheers1: [/COLOR]

Cho em tham gia với.
    Anh SND phân tích hệ thống đi ah, Em cũng đã viết ứng dụng (bài toán thầy giáo giao cho mỗi sinh viên) mà khó quá, vướng mắc nhiều chỗ.
    Cho em tham gia với nhé.

Trích dẫn Gửi bởi dtngoc
    Cho em tham gia với.
    Anh SND phân tích hệ thống đi ah, Em cũng đã viết ứng dụng (bài toán thầy giáo giao cho mỗi sinh viên) mà khó quá, vướng mắc nhiều chỗ.
    Cho em tham gia với nhé.
    Vậy là tạm thời dự án nhỏ này có 3 thành viên tham gia. các bạn cứ phân tích theo ý của mình, sau đó kết nối lại xem sao, như thế sẽ có thêm kinh nghiệm luôn :cheers1:

chào các anh các chị .Em đang có một bài thi cũng có đề tài tương tự như dự án của các anh/chị nói trên là thiết kế chương trình quản lí tiền gửi tiết kiệm ngân hàng .thiết kế truy vấn và tạo database qua Access em thấy có cái link trên giống bài của em nhưng vô thì không có gì hết trơn à nên kính mong các quý anh chị giúp em chỉ dùm em vài đường cơ bản .^^ do em mới bắt đầu học nên chưa biết nhiều thiết kế các tbl gồm những tbl gì frm thiết kế ra sao .truy vấn thế nào mô hình của chương trình ra sao làm ơn chỉ tận tình cho em với mail cho em nha các anh các chị khuongtrongduy@gmail.com

Trích dẫn Gửi bởi hameln
    chào các anh các chị .Em đang có một bài thi cũng có đề tài tương tự như dự án của các anh/chị nói trên là thiết kế chương trình quản lí tiền gửi tiết kiệm ngân hàng .thiết kế truy vấn và tạo database qua Access em thấy có cái link trên giống bài của em nhưng vô thì không có gì hết trơn à nên kính mong các quý anh chị giúp em chỉ dùm em vài đường cơ bản .^^ do em mới bắt đầu học nên chưa biết nhiều thiết kế các tbl gồm những tbl gì frm thiết kế ra sao .truy vấn thế nào mô hình của chương trình ra sao làm ơn chỉ tận tình cho em với mail cho em nha các anh các chị khuongtrongduy@gmail.com
    Em cứ yên tâm, dù sao anh cũng đã làm ứng dụng này (đang sử dụng tại cơ quan, cũng ổn, lỡ đến hẹn nộp chương trình mà dự án này tienduyet và mọi người làm chưa xong thì lấy cái của anh xài đỡ :smilielol5. Sao không thấy Ku tienduyet nói gì thêm về dự án nhỏ này hè??? :banginvg1:

Vâng em đây.
    Dạo này em đi học thêm tối nữa nên dự án này em ko còn nhiều time nữa.
    Nhưng anh SND ơi, gửi cho em xin ứng dụng anh viết đi.
    Em xin chân thành cảm ơn!

Trích dẫn Gửi bởi tienduyet
    Vâng em đây.
    Dạo này em đi học thêm tối nữa nên dự án này em ko còn nhiều time nữa.
    Nhưng anh SND ơi, gửi cho em xin ứng dụng anh viết đi.
    Em xin chân thành cảm ơn!
    Ứng dụng SND làm thì có một số đặc thù riêng, đó là SND thiết kế để import dữ liệu khách hàng từ hệ thống phần mềm giao dịch chính của Ngân hàng qua (không phải nhập lại thông tin khách hàng), nhưng phần thiết kế này cũng chưa hay, vì thế phần phân tích thiết kế không đúng với quy trình thông thường. Nói chung phải làm lại cho bài bản từ khâu phân tích thiết kế....thì mới phù hợp với yêu cầu của mọi người. Dạo này SND cũng bận quá nên chưa có time chỉnh sửa cái này. Mọi người có thể vừa làm vừa trao đổi thêm, giống cái dự án Quản lý hàng hóa mà anh Phát đang khởi xướng, thấy mọi người tham gia rôm rả. Như vậy mới đúng là cộng tác online.