Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Phần mềm "Quản lý bán hàng" miễn phí hoàn toàn

Xin chào các Bạn,
    Tôi vừa cập nhật xong phiên bản miễn phí hoàn toàn của phần mềm "Quản trị bán hàng". Xin thông báo và gửi tặng tất cả các Bạn có nhu cầu.

Thông tin về bản Cập nhật ngày: 23/4/2014
    Là phiên bản rút gọn của chương trình “Quản trị bán hàng”, thích hợp với các cửa hàng thương mại nhỏ, chỉ bán lẻ là chủ yếu, được tặng miễn phí hoàn toàn cho cộng đồng, không giới hạn phạm vi địa phương, không có bất kỳ giới hạn sử dụng nào (thời hạn sử dụng, số lượng dữ liệu, ...), không cần đăng ký sử dụng với tác giả.

Chức năng:
    + Quản lý kho hàng: nhập, xuất, báo cáo tồn kho, in hoá đơn bán hàng, in thẻ kho, in nhật ký nhập - xuất;
    + Quản lý thu, chi và công nợ (bao gồm nợ phải thu, nợ phải trả): tổng hợp công nợ toàn doanh nghiệp và phân tích công nợ của khách hàng xác định, in sổ quỹ, theo dõi và lập báo cáo quỹ
    + Tổng hợp và phân tích doanh thu và lập báo cáo kết quả kinh doanh

Bản cập nhật này bổ sung và hoàn thiện 1 số chức năng thông dụng:
    1. Có đến 10 mẫu in hoá đơn xuất hàng thông dụng
    + Các mẫu hoá đơn có ghi công nợ luỹ kế
    + Mẫu hoá đơn rút gọn hơn
    + Mẫu hoá đơn bán lẻ khỗ dưới 10Cm
    + Mẫu Phiếu xuất kho (chỉ ghi số lượng)

2. Cho phép quản lý hàng hoá theo từng kho phân biệt
    + Giống như bản có trả phí

3. Cho phép quản lý phân quyền người sử dụng chương trình
    + Giống như bản có trả phí

Bản cập nhật này có đủ các chức năng cần thiết cho nghiệp vụ kế toán như:
    + In báo cáo Nhập - Xuất - Tồn
    + In Thẻ kho
    + In Bảng phân tích biến động giá vốn hàng hoá
    + In các Báo cáo Thuế GTGT hàng tháng

Tải về bản cài đặt:
    + Bản cài đặt có sẵn thư viện Runtime của Microsoft Access, không đòi hỏi phải có sẵn Microsoft Access đã được cài đặt trên máy tính.
    Đây là bản chúng tôi đề nghị quý khách nên sử dụng:
    http://www.mediafire.com/download/w5edy6h52rx4aw3/SetupQtbhMp97_141114.zip

+ Bản cài đặt để sử dụng với Microsoft Access 2003 trở về sau, đòi hỏi phải có sẵn Microsoft Access đã được cài đặt trên máy tính:
    http://www.mediafire.com/download/v63r00rll8jdo7l/SetupQtbh2k3_141114.zip

+ Để biết cách khởi động QTBH, xin chú ý đọc tài liệu hướng dẫn được tự động mở ở cuối phiên cài đặt.

+ Để cập nhật thông tin mới nhất về bản miễn phí nêu trên, xin mời các Bạn tham khảo thông tin tại link sau: http://quantribanhang.vn/forum/viewforum.php?f=45

Nếu sử dụng với Windows Vista hoặc Windows 7, Windows 8, Windows 8.1: ngoài việc tải về bản cài đặt ghi ở trên, để đọc được nội dung hướng dẫn của QTBH quý khách cần phải tải xuống bản cập nhật của Microsoft dành cho các bản Windows từ link sau:
    Error opening Help in Windows-based programs: "Feature not included" or "Help not supported"
    Khi các Bạn vào trang hỗ trợ tại địa chỉ nêu trên, xin chọn bản windows đang sử dụng để tải về bản cập nhật tương ứng.

Log-On: Khi khởi động QTBH sẽ xuất hiện cửa sổ “Log-On” xin nhập vào như sau:
    + name: QTV
    + Password: QTBH001
    Diễn đàn hỗ trợ sử dụng QTBH: Diễn đàn hỗ trợ sử dụng QTBH

Ðề: Phần mềm "Quản lý bán hàng" miễn phí hoàn toàn

Ua, sao em không tải về được gì hết
    mở lên ko dc:tapta:

Trích dẫn Gửi bởi anhthotamdan
    Ua, sao em không tải về được gì hết
    mở lên ko dc:tapta:
    Chào Bạn,

Tuỳ theo nhu cầu của Bạn để lựa chọn tải về từ các link sau:
    + bản miễn phí: http://www.mediafire.com/download.php?jhg1wqox1mm
    + bản có trả phí: http://www.mediafire.com/download.php?iwejdgd12g5

Xin mời Bạn tham khảo thông tin chi tiết tại trang: http://quantribanhang.vn

Chúc Bạn nhiều sức khỏe.

Bác Đức ơi, có thể import dữ liệu từ excel vào không vậy? Chứ nếu gõ lại từ đầu chắc ...bất khả! Nhờ Bác chỉ giúp! Thanks bác trước.

Mình cũng rất cảm ơn bạn đã share cho mọi người cùng thưởng thức nhưng bạn có bạn nào chỉ dùm mình cách share phần mềm này trong mạng nội bộ "Land" được không!mình cũng muốn mọi người cùng tham gia đó mà!!...Rất chân thành cảm ơn nếu được các bạn hỗ trợ và giúp mình.

Trích dẫn Gửi bởi lathutheogio
    Mình cũng rất cảm ơn bạn đã share cho mọi người cùng thưởng thức nhưng bạn có bạn nào chỉ dùm mình cách share phần mềm này trong mạng nội bộ "Land" được không!mình cũng muốn mọi người cùng tham gia đó mà!!...Rất chân thành cảm ơn nếu được các bạn hỗ trợ và giúp mình.
    Chào Bạn,
    Bạn có thể tìm thấy tài liệu hướng dẫn chi tiết về việc cài đặt QTBH trong mạng LAN trong folder README bên trong folder QTBH
    Bạn cũng có thể tham khảo các trao đổi và hướng dẫn về cách thức cài đặt, sử dụng QTBH tại địa chỉ quantribanhang.vn • Trang ch?

Chúc bạn sức khỏe và hạnh phúc

ai đang quan tâm mà xem vậy hè
    có sdt liên lạc để chỉ giáo với nhé
    0966599457 linh

Chào gia đình!
    Em cũng là dân kế toán, là hội viên mới toanh của diễn đàn. Em dowload phần mềm quản trị bán hàng miễn phí của bác Lê Hồng Đức, thấy khẳng định là không bị hạn chế mọi vấn đề như bảng thông báo niêm yết giá của phần mềm, nhưng em vẫn lo lo vì không biết liệu có trục trặc gì sau này nếu như em mất công cập nhật dữ liệu vào phần mềm mà cuối cùng lại bị mất hết hoặc bị lỗi, như vậy em không có tài chính mà liên kết với tác giả để sửa chữa lại. Các bác nào hiểu hơn về vấn đề này hướng dẫn giùm em. Và điều nữa, em cài phần mềm đã xong nhưng Font chữ Việt bị lỗi, gõ chữ vào nhảy loạn lên. Các bác nào biết chỉ giáo giùm cho em nha. Cảm ơn các bác và chúc sức khỏe toàn thể gia đình kế toán nhà mình nhé!

Chào Bạn,
    Tôi là tác giả của phần mềm "Quản trị Bán hàng" mà Bạn đang nói đến. Xin trả lời các băn khoăn của Bạn như sau:

nhưng em vẫn lo lo vì không biết liệu có trục trặc gì sau này nếu như em mất công cập nhật dữ liệu vào phần mềm mà cuối cùng lại bị mất hết hoặc bị lỗi, như vậy em không có tài chính mà liên kết với tác giả để sửa chữa lại
    Với tư cách tác giả của phần mềm này, tôi cam đoan với Bạn (lời cam đoan này một khi đã đưa lên internet rồi thì không thể rút lại được): chỉ khi nào tôi mất hoàn toàn khả năng tư duy thì mới không có người giải quyết lo lắng này của Bạn.
    Dù là phần mềm miễn phí, nhưng tôi vẫn thường xuyên theo dõi và cập nhật kịp thời để khắc phục lỗi khi có phát sinh.

em cài phần mềm đã xong nhưng Font chữ Việt bị lỗi, gõ chữ vào nhảy loạn lên
    Bạn nên xem hướng dẫn về sử dụng tiếng Việt trong phần mềm như thế nào nhé. Hướng dẫn có sẵn ngay trên giao diện chính của phần mềm đó.
    Xin giải thích tóm tắt như sau: Để gõ được chữ Việt có dấu trong QTBH, xin khai báo trong tiện ích hỗ trợ gõ tiếng Việt mà Bạn đang sử dụng 2 tùy chọn sau:
    - Bảng mã (Code table): Bách khoa HCM 1 Byte
    - Kiểu gõ (Input method): Tùy ý chọn thích hợp

Chúc Bạn sức khỏe.

Kính gửi: Tác giả Lê Hồng Đức
    Tôi đã load về, cài đặt và thực hiện đúng như hướng dãn của phần mềm, nhưng không hiểu sao phần MÃ SỐ KHÁCH HÀNG cứ gõ chữ "Đ" vào rồi chuyển sang mục khai báo khác là nó tự mất chữ Đ này.
    Rất mong nhận được hướng dẫn của Tác giả và các member đã sử dụng.
    Trân trọng cảm ơn

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối