Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Cần những database nào cho kế toán vào doanh nghiệp thương mại mới

Chào anh chị,
    Chả là em bây giờ làm kế toán, nhưng mà xưa em không có học cái này, nên bây giờ bảo dùng acces để quản lý kho, nhập xuất tồn vs quản lý các đại lý, khách hàng làm e bị bối rối lắm. :cuoiranuocmat:
    Vậy nên anh chị nào có kinh nghiệm về mấy cái này thì giúp em với ạ. Công ty em là công ty chuyên về bếp điện từ và các sản phẩm liên quan đến nhà bếp ạ.

Ðề: Cần những database nào cho kế toán vào doanh nghiệp thương mại mới

Trích dẫn Gửi bởi musm_yen
    Chào anh chị,
    Chả là em bây giờ làm kế toán, nhưng mà xưa em không có học cái này, nên bây giờ bảo dùng acces để quản lý kho, nhập xuất tồn vs quản lý các đại lý, khách hàng làm e bị bối rối lắm. :cuoiranuocmat:
    Vậy nên anh chị nào có kinh nghiệm về mấy cái này thì giúp em với ạ. Công ty em là công ty chuyên về bếp điện từ và các sản phẩm liên quan đến nhà bếp ạ.
    nếu bạn chưa từng học kế toán thì khó lắm.. Tốt nhất bạn nên tham gia 1 khóa học kế toán thực hành- thực tế đi mất tầm khoảng 20-25 thôi còn phục vụ cho cv của bạn sau này, chịu khó đọc các văn bản chính sách mới nữa, ngoài ra mua 1 phần mềm kế toán để dùng cho DN thương mại... bạn cho mail đi trưa rảnh mình gửi cho 1 số hướng dẫn cách làm Kt cho 1 công ty thương mại nhỏ và vừa

Ðề: Cần những database nào cho kế toán vào doanh nghiệp thương mại mới

hì hì, cảm ơn bạn nhé, sắp tới mình cũng có đi học thêm về kế toán nhưng vẫn đang đợi lịch khai giảng, Và giờ thì mình vẫn cần làm để quản lý cho công ty. Có gì bạn gửi giúp mình vào mail nguyenyen.slotus@gmail.com nhé. Cảm ơn bạn lethunga2710 nhé