Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Ðề: chữ chạy từ dưới lên

Bạn cho chữ vào Textbox hoặc label, ở sự kiện On Timer bạn thay đổi thuộc tính Top cho nó (giảm), kiểm tra khi Lable đã chạy khuất lên phía trên form rồi thì đặt lại giá trị Top để nó lại chui từ dưới form lên. Chữ chạy nhanh hay chậm phụ thuộc vào giá trị Timer Interval bạn đặt.
    Chúc thành công!

Trích dẫn Gửi bởi dongnamnb
    Bạn cho chữ vào Textbox hoặc label, ở sự kiện On Timer bạn thay đổi thuộc tính Top cho nó (giảm) kiểm trả khi đã chạy khuất lên trên rồi thì đặt lại giá trị Top để nó lại chui từ dưới form lên. Chữ chạy nhanh hay chậm phụ thuộc vào giá trị Timer Interval bạn đặt.
    Chúc thành công!
    Hix bác cho em một ứng dụng mẫu được không? Bác nói sơ sơ thế em chịu thua :tuivotoi:

vụ này hay đấy
    các bác cao thủ cho chúng e vài đường chỉ dẫn nữa đi, mà chỉ kỹ kỹ, chi tiết vào 1 chút nhé.

Sơ sơ là như thế này:

View attachment db1.zip

. Bạn có thể tinh chỉnh thêm, cho co giãn Lable để được 1 form ưng ý.
    Chúc thành công!

các bác ơi!em muốn dùng atvart la một hình ảnh có ở trong mypicter nhưng sao không dùng được. các bác chỉ cho em với

Trích dẫn Gửi bởi hien luong
    các bác ơi!em muốn dùng atvart la một hình ảnh có ở trong mypicter nhưng sao không dùng được. các bác chỉ cho em với
    Bác dongnamnb đã cho file rồi đó, bạn dựa vào đó mà biến thành của mình được mà.

Trích dẫn Gửi bởi hien luong
    Chào bạn.Muon chèn hình ảnh vào Form bạn có thể vào thanh công cụ Toolbox rà trên thanh công cụ thấy xuất hiẹn chữ Image là bạn kích vào Form ở chế độ thiết kế thì nó xuất hiện hộp thoại cho bạn chọn hình ảnh đưa vào.
    Cách 2:Thì bạn đưa hình ảnh vào Table.
    Giả sử bạn có trường hình ảnh thì bạn cho Type là OLE Object.Như thế là bạn đua được hình ảnh vào Table.Roi khi thiết kế Form bạn đưa trường hình ảnh vào se thấy thôi.Chúc bạn thanh công!

Cảm ơn bác dongnamnb. Trong ví dụ của bác là cả cái textbox chạy lên, như vậy có một nhược điểm là khi em đánh nhiều chữ vào textbox thì chiều dài form cũng phải kéo dài ra rất mất thẩm mĩ. Các bác có cách nào mà để textbox đó đứng yên chỉ có chữ bên trong cuộn lên không?
    -Hơn nữa làm sao cho dòng chữ kéo lên hết sau đó mới bát đầu cuộn lại vì trong ví dụ bên trên vừa đến top của form nó đã nhảy xuống dưới rồi?

HIx các bác giúp thì giúp cho chót được không ạ :-S

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối