Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Xin chỉ mình cách in từng record

Mình có 1 report với nhiều record khác nhau
    Khi mình chọn chế độ print review thì nó không hiện nguyên cái cái record hiện tại mình muốn in trong ( report ) mà nó hiện lên những record có trong report đó.
    - Làm cách nào để khi mình bấm print review thì nó chỉ hiện lên cái record hiện tại cho dù record có có nhiều pages khác nhau.
    Cám ơn.
    x-quang_fix.mdb

Ðề: Xin chỉ mình cách in từng record

Trích dẫn Gửi bởi Gà Gô
    Mình có 1 report với nhiều record khác nhau
    Khi mình chọn chế độ print review thì nó không hiện nguyên cái cái record hiện tại mình muốn in trong ( report ) mà nó hiện lên những record có trong report đó.
    - Làm cách nào để khi mình bấm print review thì nó chỉ hiện lên cái record hiện tại cho dù record có có nhiều pages khác nhau.
    Cám ơn.
    x-quang_fix.mdb
    Sửa lại cái Record Source của Report băng câu SQL, đừng dùng nguyên cả Table như thế này

Mã:
    SELECT Patient.*
    FROM Patient
    WHERE (((Patient.Ho_ten)=[Forms]![Patient]![Ho_ten]));
    Thử xem sao nhé

Cám ơn bạn, cái khoản SQL mình hơi ngu ngu. Với lại mình mới xài access 2007; Giờ bỏ đoạn SQL đó vào chỗ nào bây giờ bạn :|

Trích dẫn Gửi bởi Gà Gô
    Cám ơn bạn, cái khoản SQL mình hơi ngu ngu. Với lại mình mới xài access 2007; Giờ bỏ đoạn SQL đó vào chỗ nào bây giờ bạn :|
    1/ Mở Report ở chế độ thiết kế
    2/ Kich phải chuột vào Report, chọn Propecties, trong trang Data, dán câu SQL vào dòng Record Source
    3/ Lưu report
    4/ Mở Form Patient và nhấn nút In, Form đang thể hiện tên người nào thì chỉ có report của người đó thôi
    Thân