Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Cùng nhau hoàn thiện phần mềm kế toán

Chào các bạn, mình có 1 phần mềm kế toán muốn cùng các bạn chia sẻ và hoàn thiện nó. Mình đã hoàn thành 80% quãng đường, còn 20% quãng đường mình mong các bạn cùng hoàn thiện với mình. Những vấn đề cần hoàn thiện trong bảng Định Khoản như sau:
    1/ Mình muốn tạo một nút tự động kết chuyển thuế giá trị gia tăng: Trường hợp nào lấy số tiền của TK 33311 kết chuyển, trường hợp nào lấy số tiền 1331 kết chuyển ( kể cả thuế GTGT hàng nhập khẩu)
    2/ Khi xuất 1 loại hàng hóa, mình muốn biết số lượng tồn của nó là bao nhiêu tại thời điểm đó,nếu xuất quá thì sẽ có bảng thông báo số lượng xuất không vượt quá hàng tồn kho
    3/ Một vấn đề nữa là khi mình đánh 1 mã khách hàng mới thì khi quay lại bảng Định khoản, mã khách hàng đó không cập nhật ngay mà phải tắt nó đi rồi mở lại thì mới xuất hiện, rất bất tiện.
    Mình mong các bạn giúp mình hoàn thiện, mình gửi các bạn phần mềm kế toán mã nguồn mở, hy vọng các bạn cùng nhau góp ý và giúp đỡ.
    ke toa
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Sao mình gửi link phần mềm không được nhỉ:
    http://www.4shared.com/file/108342705/5c4904db/ke_toan_2.html

Ðề: Cùng nhau hoàn thiện phần mềm kế toán

sao không ai tham gia hết vậy

Bạn cần trình bày ý tưởng của mình, các sơ đồ quan hệ, ý nghĩa của các table ...
    Nếu không thì chẳng ai hiểu tại sao bạn có các table, form ... như thế.

sao minh dowload k duoc, thì làm sao biết để giúp bạn