Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: autonumber

Ðề: autonumber

Bạn thử copact data file đi xem. Tốt nhất bạn hãy up file đó lên đây để mọi người nghiên cứu xem có giúp gì đc không.

Ðề: autonumber

Trích dẫn Gửi bởi NightHawker
    Mình có 1 file data khá lớn, chừng khoảng 5 triệu entry. Mình muốn đưa thêm 1 field autonumber nhưng access ko chạy, luôn báo lỗi là query lớn hơn maximum data là 2gbs.

Làm thế nào để mình có thể đưa autonumber vào trong data này đây?

Cám ơn mọi người.
    Access 2003 chỉ có max là 2GB dù theo tài liệu thì nói rằng "vô hạn". Chắc có lẽ vô hạn ở đây là tới 2GB vì với data có độ lớn như thế, không ai xài với Access Database cả !!!

Với field AutoNumber thì với kiểu Long Integer, field này sẽ chiếm 4 bytes cho 1 row, như vậy với 5 triệu thì bạn chỉ phải tốn thêm 20 triệu bytes tức khoảng 19Mb, mà thôi. Nhưng nó lại báo vượt, vì lý do cơ bản là nó phải xử lý cùng lúc 5 triệu record nên Access sẽ tạo ra nhiều dữ liệu trung gian, và chính những dữ liệu này làm cho file MDB nó phình to ra, thậm chí rất to, chưa kể nếu trong table của bạn có field Memo, có field OLE Object, ...

Tốt nhất bạn nên chuyển nó sang SQL Server, sau đó dùng file ADP của Access mà quản lý.