Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 24

Chủ đề: Quản lý học viên

Quản lý học viên

Đây là chương trình quản lý học viên mình mới hoàn thành xong.
    Đã post một lần trên diễn đàn rồi. nay hoàn chỉnh hơn.
    http://www.mediafire.com/?ykzdojnny3m
    Đăng nhập chương trình có thể dùng tài khoản:
    Tên đăng nhập:CHICONG
    mật khẩu:chicong
    hoặc tài khoản ẩn:
    tên đăng nhập:Admin
    mật khẩu:admin
    Chương trình chỉ chạy tốt (full màn hình) ở độ phân giải 1024 x 768 và ổn định trên MS Access 2003.
    Access 2007 thì mình thua cái giao diện Ribbon của nó.

Ðề: Quản lý học viên

Trích dẫn Gửi bởi TranDang
    hoặc tài khoản ẩn:
    Chương trình chỉ chạy tốt (full màn hình) ở độ phân giải 1024 x 768 và ổn định trên MS Access 2003.
    Nếu bạn đã có lòng chia sẽ với cộng đồng thì nên chia sẻ file chưa chuyển thành *.mde nhé.

mình dùng access 2002 chạy không được ! Bạn muốn coi việc ghi các lệnh như thế nào Thì mình nghĩ bấm tổ hợp phím "SHIFT+F+enter" sẻ coi được !

Trích dẫn Gửi bởi quochiep1990
    mình dùng access 2002 chạy không được ! Bạn muốn coi việc ghi các lệnh như thế nào Thì mình nghĩ bấm tổ hợp phím "SHIFT+F+enter" sẻ coi được !
    Không hề được bạn ơi.Vẫn hiện lên khung đăng nhập dù có "SHIFT+F+ENTER" đi chăng nữa.Tác giả đã khoá ALT+F11,chuyển sang *.mde rồi thì vô phương,không còn cách nào có thể xem Code được

hay đáy nhưng cái này là quản cáo chứ đâu phải chia sẽ. nếu chia xẻ đẻ mọi người tham khảo đâu cần phải chuyển sang .mde, mà muốn bán thì đăng lên trang rao vặt chứ. chứ lấy dùng làm sai biết đường nào mà mò....:k5211829:

hoặc tài khoản ẩn:
    Bạn có đủ khả năng để viết chương trình.Nhưng mà bạn có dám chắc là chương trình của bạn không bị lỗi.Bây giò nếu người dùng Download về dùng chẳng may bị lỗi thì biết kêu ai đây.Các phần mềm khác gồm nhiều lập trình viên thế mà vẫn bị sai sót.Thế mà ban lại khoá Code.Nhớ làm bị lỗ khả năng không đáp ưng nổi thì mình có thế nhờ người khác sửa giùm vây.Mà mình nhơ lúc trươc bạn cũng nhấn sự giúp đõ của cộng đồng mà sao bây giờ hoàn thành chương trình bạn lai....

hoặc tài khoản ẩn:
    ban không phải là người muốn chia sẻ kiến thức

*.mde nhằm mục đích quảng cáo bản thân bạn

các bạn nào muốn dùng thì làm như thế này thử nhé

Bạn chỉ cần tạo 1 file Access khác rồi liên kết (links) hoặc import về rồi xem cấu trúc table. Từ đó lấy được dữ liệu.
    chỉ cần mở vài ba Table đã import lên thì đã biết table nào chứa đường dẫn rồi.
    Có lẽ table gốc chỉ chứa links thôi, khi bạn tra cứu, nó sẽ Open file woed tương ứng.

Trích dẫn Gửi bởi huong son
    ban không phải là người muốn chia sẻ kiến thức

*.mde nhằm mục đích quảng cáo bản thân bạn

các bạn nào muốn dùng thì làm như thế này thử nhé

Bạn chỉ cần tạo 1 file Access khác rồi liên kết (links) hoặc import về rồi xem cấu trúc table. Từ đó lấy được dữ liệu.
    chỉ cần mở vài ba Table đã import lên thì đã biết table nào chứa đường dẫn rồi.
    Có lẽ table gốc chỉ chứa links thôi, khi bạn tra cứu, nó sẽ Open file woed tương ứng.
    Cách của anh huongson cũng được.Nhưng chỉ kiếm được chút ít thồng tin thôi anh.Chủ yếu là phần Form để lấy thông tin quan trọng từ các Code của File này.Chứ chỉ nhìn bảng và Querry thì khó mà biết được cái lỗi bên trong của nó.

Diễn đàn: quan trọng nhất là chia sẻ. Mà cái khó của access cần học là VBA, chữ mấy cái table thì ai chẳng tạo được.
    Chủ TOPIC không muốn chia sẻ thì thôi. Bye luôn đi.

Hic...đang bận thi.
    không phải code cao siêu gì
    nhưng vì lý do tế nhị nên chưa thể share code công khai cho mọi người được.(nhất là lúc này)
    mong mỏi người hiểu cho em một tí.
    nhưng em vẫn post lên không phải để quảng cáo đâu(vì không có ý định thương mại hóa nó)
    mọi người vẫn có thể xem được cấu trúc table.
    khi có table + relationship rồi thì có thể làm được một phần mềm tương tự thậm chí tốt hơn
    mọi người thắc mắc phần nào em sẵn sàng đưa code phần đó lên diễn đàn lập tức(đương nhiên phải online hihi).
    còn nếu mọi người vẫn không thích như thế thì xem như em chưa lập topic này.
    để viết được một phần mềm access có thể ứng dụng được đâu phải dễ. Tác giả của nó cũng phải mất nhiều công sức
    lắm chứ. đương nhiên phải học hỏi không ít rồi.
    thay vì hỏi code chương trình sao mọi người lại không hỏi chỗ đó làm thế nào, phần form này tạo ra sao...
    như thế không hay hơn sao. Hay là phải có code rồi mới có thể bắt đầu làm được.
    Mình cũng phải tham khảo từ những chương trình quản lý tương tự(đương nhiên là không có code đâu).Mình thấy trong
    những chương trình đó có phần nào hay, dùng được trong chương trình của mình thì tìm mọi cách làm cho được,
    còn nếu vẫn không làm ra thì hỏi trên diễn đàn những phần nhỏ nhỏ như thế. rồi mới ráp lại chứ bộ.
    Ý em muốn chia sẽ là chia sẽ theo đúng nghĩa như thế. chứ không phải đưa nguyên bài của mình lên cho người khác
    sào nấu được như thế sẽ không còn gì hay hết.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối