Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Xây dựng ứng dụng QLNS bằng Access

Chào các bác!

Mình đang muốn làm một chương trình nhỏ bằng Access để QLNS của Cty mình đang làm việc. Trên mạng cũng đã có một số phần mềm viết bằng Access, trong đó có phần mềm Quản lý nhân sự 2009 của anh Trần Trọng Phương khá hay tuy nhiên do mỗi Cty có một quy chế lương riêng nên phần quản lý lương nhân viên của chương trình này không phù hợp với Cty mình nên cần phải code lại mà mình thì không có code của phần mềm này nên đành chịu.

Cụ thể ở CTy mình phần lương bổng như sau:
    - Lương theo quy định về thang bảng lương của Nhà nước (lương 205) để tính BHXH, BHYT và BHTN.
    - Lương kinh doanh do doanh nghiệp quy định (có hệ số LKD và đơn giá tiền lương riêng). Đây là lương thực lĩnh, tuy nhiên đơn giá tiền lương lại chia làm 2 loại cho đối tượng NV là 620K và lãnh đạo Cty là 900K.
    - Ngoài ra còn có loại hình trả thoả thuận không theo bảng lương KD, VD: Mr. A thoả thuận lương là 16 triệu động/ tháng.

Các bác có code chương trình Access về QLNS nào có phần lương tương đương như vậy cho mình xin để tham khảo nhé. Sẽ có hậu tạ

Ðề: Xây dựng ứng dụng QLNS bằng Access

Ủa sao không thấy bác nào giúp mình vậy?
    Thực sự mình đang rất cần các bạn giúp mình để làm được chườn tình như mong muốn! Mình la dân ngoại đạo tự học nên rất mơ hồ.

Ðề: Xây dựng ứng dụng QLNS bằng Access

Trích dẫn Gửi bởi chungtn
    Ủa sao không thấy bác nào giúp mình vậy?
    Thực sự mình đang rất cần các bạn giúp mình để làm được chườn tình như mong muốn! Mình la dân ngoại đạo tự học nên rất mơ hồ.
    Không phải là không muốn giúp bạn.Nhưng mối doang nghiệp có kiểu tính lương khác nhau.Ma bạn yêu cầu đoạn Code như trên thì ai mà ránh để viết cho bạn.Thôi thì bạn hãy tìm nhưng chương trình có đoạn Code như trên ròi post lên nhờ chỉnh sửa thì mình thấy có khả năng hơn