Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Chủ đề: Ẩn thanh menu

Ðề: Ẩn thanh menu

Bạn mở file .mdb, vào menu tools/*******..., Bỏ check Allow Full Menus rồi thoat khỏi AC và mở lại file .mdb của bạn.
    Chúc thành công!

Mình bỏ sung thêm.Khi bạn muốn khôi phục lại thì bạn nhấn phim SHIFT+ENTER để mở FILE.Vào Nguoc lại mà check vào Allow Full Menus

Như PHUYEN89: chỉ khi chưa khóa SHIFT thôi. Còn đã khóa SHIFT, phải mở SHIFT trước đã.
    Kể cả khóa SHIFT, vẫn còn: File, windows, Help. Làm thế nào bỏ hết.

Một khi có thiết lập menu Bar cho một form hay một report thì khi form/report đó chạy, menu của chúng sẽ thay thế cho menu của Access

Cảm ơn các pro đã quan tâm và hướng dẫn, mình đã uncheck tất cả nhưng vẫn còn thanh menu mặc định, theo mình biết và cũng có hướng dẫn từ webket.. thì phải tạo menu của riêng mình thì mới ẩn được menu mặc định, ván đề ở chỗ mình muốn ẩn menu để mở rộng màn hinh vì giao diện nhâp liệu theo yêu cầu công việc có quá nhiều ô nhập liệu và mình cũng muốn tất cả cùng hiện trong 1 trang để dễ kiểm soát, pro nào có tuyệt chiêu xin vui lòng chỉ giáo

Trích dẫn Gửi bởi zungnn
    Cảm ơn các pro đã quan tâm và hướng dẫn, mình đã uncheck tất cả nhưng vẫn còn thanh menu mặc định, theo mình biết và cũng có hướng dẫn từ webket.. thì phải tạo menu của riêng mình thì mới ẩn được menu mặc định, ván đề ở chỗ mình muốn ẩn menu để mở rộng màn hinh vì giao diện nhâp liệu theo yêu cầu công việc có quá nhiều ô nhập liệu và mình cũng muốn tất cả cùng hiện trong 1 trang để dễ kiểm soát, pro nào có tuyệt chiêu xin vui lòng chỉ giáo
    Cái này đơn giản lắm.
    1. Bạn tạo 1 macro trống tên bất kỳ VD: Mymenu không có bất cứ hành động nào cả.
    2. Mở form ở chế độ design chọn properties -> Other -> Menu bar : gõ vào Mymenu
    chịu khó làm cho tất cả các form.

Trích dẫn Gửi bởi haquocquan
    Như PHUYEN89: chỉ khi chưa khóa SHIFT thôi. Còn đã khóa SHIFT, phải mở SHIFT trước đã.
    Nhưng vẫn còn: File, windows, Help. Làm thế nào bỏ hết.
    Cái File, windows, Help là như thế nào vậy haquocquan.Có phải là khi gặp lỗi hay trục trặc gì thì Windown xuất hiện hộp thoại cõ chứ HELP rồi mình làn theo sự giúp đỡ của nó không?

Trích dẫn Gửi bởi phuyen89
    Cái File, windows, Help là như thế nào vậy haquocquan.Có phải là khi gặp lỗi hay trục trặc gì thì Windown xuất hiện hộp thoại cõ chứ HELP rồi mình làn theo sự giúp đỡ của nó không?
    Nếu bạn không tạo hệ thống Menu riêng cho mình, thì kể cả khi đã bỏ đánh dấu tất cả các checkbox trong ******* thì vẫn còn 3 menu trên.

Trích dẫn Gửi bởi haquocquan
    Nếu bạn không tạo hệ thống Menu riêng cho mình, thì kể cả khi đã bỏ đánh dấu tất cả các checkbox trong ******* thì vẫn còn 3 menu trên.
    Mình bỏ tất cả các checkbox trong ******* thì nó như thế này haquocquan ah.Lamf gì còn 3 menu trên.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối