Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

kế toán chi phí và tính giá thành trên Access

Chào các bạn dân kế toán!!
    Hiện tại mình đang làm đề án tốt nghiệp về kế toán " Chi phí sản xuất và tính gia thành sản phẩm trên Access" nhưng minh vẫn chưa biết nên thiết kế cơ sở dữ liệu như thế nào nữa.:ammuu: bà con ai biết thì chỉ giúp mình với :loaloa:
    Nếu ai có phần mền cho mình xin để tham khảo được không ạ?
    Mình cảm ơn nhiều nhé!
    Mọi thông tin các bạn gửi về cho mình theo địa chỉ mail: con_gai_tay_nguyen_87@yahoo.com

Ðề: kế toán chi phí và tính giá thành trên Access

Trích dẫn Gửi bởi tuyet_sun
    Chào các bạn dân kế toán!!
    Hiện tại mình đang làm đề án tốt nghiệp về kế toán " Chi phí sản xuất và tính gia thành sản phẩm trên Access" nhưng minh vẫn chưa biết nên thiết kế cơ sở dữ liệu như thế nào nữa.:ammuu: bà con ai biết thì chỉ giúp mình với :loaloa:
    Nếu ai có phần mền cho mình xin để tham khảo được không ạ?
    Mình cảm ơn nhiều nhé!
    Mọi thông tin các bạn gửi về cho mình theo địa chỉ mail: con_gai_tay_nguyen_87@yahoo.com
    Chào bạn, theo mình, bạn nên đưa ra cách thiết kế và hướng giải quyết của bạn, rồi post lên, các anh em trên diễn đàn sẽ góp ý cho bạn, từ đó bạn sẽ đúc kết lại cái hoàn chỉnh cho mình. Chứ bạn kêu fai chỉ bạn thiết kế thế nào thì cũng hơi khó. Vì các bác trên diễn đàn mỗi người đều có 1 giải pháp riêng rồi, ko thể chỉ được, mà chỉ góp ý cho bạn nên giải quyết thế nào với giải pháp của bạn thôi. Bạn cứ thiết kế theo kiến thức của bạn, rồi a e sẽ góp ý cho. Thân ái!

Nhưng mà anh chị ơi!
    Giáo viên hướng dẫn em làm để tài yêu cầu em không được thiết kế cơ sở dữ liệu trực tiếp trên Access mà phải thiết kế trên PowerDisigner sau đó ánh xạ qua Access rồi mới được làm tiếp những vấn đề khác trên Access bình thường. Hiện tại em vẫn chưa làm được gì cả, lúc nào làm được em sẽ gửi lên diễn đàn nhờ anh chị sửa giúp em với nhé!
    Em cảm ơn nhiều.:tanghoa:

sao mà kế toán tinhs giá thành sản phẩm khó vậy nhỉ