Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Lấy dữ liệu từ 1 record trong table?

Nhờ các bác giúp em như sau:
    Ví dụ em có 1 table gồm cá field: Cha_ten, Cha_CMND, Cha_DC, Me_ten, Me_CMND, Me_DC, Con_Ten, Con_NS.....
    em tạo 1 combo theo cha_Ten nhưng cho phép nhập tên mới nếu cha_ten chưa có.

Vậy sử dụng câu lệnh hoặc hàm nào thì đáp ứng các yêu cầu sau:

1. Khi nhập cha_ten: Nếu tên cha đã có thì giá trị của các field: Cha_CMND, Cha_DC, Me_ten, Me_CMND, Me_DC, Con_Ten, Con_NS..... đều hiện lên form (nếu dạng combo không cho nhập giá trị mới thì sau khi clic sẽ tự động hiện ra)

2. Sử dụng lệnh nào để gán giá trị của các field trong record của trường hợp trên cho các biến.

Cảm ơn các bác

Ðề: Lấy dữ liệu từ 1 record trong table?

Trích dẫn Gửi bởi zungnn
    Nhờ các bác giúp em như sau:
    Ví dụ em có 1 table gồm cá field: Cha_ten, Cha_CMND, Cha_DC, Me_ten, Me_CMND, Me_DC, Con_Ten, Con_NS.....
    em tạo 1 combo theo cha_Ten nhưng cho phép nhập tên mới nếu cha_ten chưa có.

Vậy sử dụng câu lệnh hoặc hàm nào thì đáp ứng các yêu cầu sau:

1. Khi nhập cha_ten: Nếu tên cha đã có thì giá trị của các field: Cha_CMND, Cha_DC, Me_ten, Me_CMND, Me_DC, Con_Ten, Con_NS..... đều hiện lên form (nếu dạng combo không cho nhập giá trị mới thì sau khi clic sẽ tự động hiện ra)

2. Sử dụng lệnh nào để gán giá trị của các field trong record của trường hợp trên cho các biến.

Cảm ơn các bác
    Dùng Dlookup mà dò giá trị các trường trong table theo giá trị đã chọn trong combo

Ðề: Lấy dữ liệu từ 1 record trong table?

Đã làm được rồi, ths .