Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 37

Xóa 1 trang trắng trong văn bản MS Word

Em có download một văn bản thuế về để xem. Nhưng em muốn in ra để tìm hiểu rõ hơn. Tài liệu dài 48 trang. Nhưng sau khi xoá bỏ bớt một số râu ria thì em lại bị một trang trắng ở giữa (ví dụ trang 12 chẳng hạn) em muốn xoá đi thì làm thế nào ah? Mail: dothoa253@gmail.com. Thanhk advance! Em muốn gửi File lên thì phải làm sao ạh?

Ðề: MS Word

Trích dẫn Gửi bởi dothoa253
    Em có download một văn bản thuế về để xem. Nhưng em muốn in ra để tìm hiểu rõ hơn. Tài liệu dài 48 trang. Nhưng sau khi xoá bỏ bớt một số râu ria thì em lại bị một trang trắng ở giữa (ví dụ trang 12 chẳng hạn) em muốn xoá đi thì làm thế nào ah? Mail: dothoa253@gmail.com. Thanhk advance!
    Bạn để chuột ở trang trắng cần xoá đó, rồi nhấn đồng thời tổ hợp phím Shift + Ctrl + End . sau đó ấn phím Delete là oki :k6233143:

Ðề: Xóa 1 trang trắng trong văn bản MS Word

Nếu dùng Ctrl shift end thì sẽ xoá hết từ vị trí chuột đến hết văn bản.
    Nếu delete mà không xoá được các dòng, trang đó vẫn còn thì có thể do section.
    Bạn gửi file lên đây đi!

Trích dẫn Gửi bởi dothoa253
    Em có download một văn bản thuế về để xem. Nhưng em muốn in ra để tìm hiểu rõ hơn. Tài liệu dài 48 trang. Nhưng sau khi xoá bỏ bớt một số râu ria thì em lại bị một trang trắng ở giữa (ví dụ trang 12 chẳng hạn) em muốn xoá đi thì làm thế nào ah? Mail: dothoa253@gmail.com. Thanhk advance!
    1 cách đơn giản nhất kick chuuọt vào trang trắng ấy rồi Delete hoặc Backspaces<- là sẽ xoá được. bạn làm thử đi không được thì gửi lên đây mình làm cho

Bạn chỉ cần kích chuột lên trang trước mà bạn muốn xoá, rùi ấn delete 2 lần là xong.
    Ví dụ bạn có 1 - 2 - 3 - 4 - 5trang. Bạn muốn xoá trang 3, bạn kích chuột lên mép cuối của trang 2 rùi ấn delete 2 lần là ok đó.

Copy dữ liệu rồi dán sang Word mới là ok.

em vừa thử cách của anh rùi. Nhưng nó copy y nguyên. còn nếu làm thủ công thì cũng mệt lắm. Anh có cách khác giúp em không?

Thế thì bạn gửi file lên đây đi, phải xem cụ thể thì mới bắt được bệnh!

Mình ch­ưa biết gửi File lên. bạn Tamnt07 chỉ luôn dùm mình cách làm được không? Đa ta!

Bạn vào trang nào đó chẳng hạn mediafire.com. tạo cho mình một tài khoản rất đơn giản rồi up file đó lên, copy lấy đường link dán vào đây là ok.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối