Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Giúp mình với!Lỗi khi in trong msword 2003!

Mình đang sài msword 2003, khi print preview thì chữ nằm trong khung, văn bản in như ý muốn nhưng khi in thì kết quả chữ lại tràn ra khỏi khung không theo ý muốn, mình đã làm đủ mọi cách như canh lề, chỉnh khổ giấy,.... nhưng vẫn bị, có khi chữ lại chồng lên chữ (tài liệu có copy trên mạng ). Mong mọi người giúp đỡ! xin cảm ơn.

Ðề: giúp mình với!Lỗi khi in trong msword 2003!

Trích dẫn Gửi bởi quangptit
    Mình đang sài msword 2003, khi print preview thì chữ nằm trong khung, văn bản in như ý muốn nhưng khi in thì kết quả chữ lại tràn ra khỏi khung không theo ý muốn, mình đã làm đủ mọi cách như canh lề, chỉnh khổ giấy,.... nhưng vẫn bị, có khi chữ lại chồng lên chữ (tài liệu có copy trên mạng ). Mong mọi người giúp đỡ! xin cảm ơn.
    • Open up Microsoft Word. There is no need to open the document you want to print.
    • Go to... Tools > Options... > Print (Tab) >
    • Uncheck "Background printing"

Trích dẫn Gửi bởi Wind_Flower
    • Open up Microsoft Word. There is no need to open the document you want to print.
    • Go to... Tools > Options... > Print (Tab) >
    • Uncheck "Background printing"
    Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn nhưng vẫn bị lỗi. Văn bản của mình có kẻ table sau đó mình có copy một số tài liệu trên mạng và của mình vào trong table. Khi print preview chữ nằm trong table theo ý muốn, những khi in có một số lỗi như: hàng bị xuống nhiều dòng trong table không như lúc print preview, hàng chồng lên hàng. Mong bạn và mọi người giúp đỡ mình,cảm ơn nhiều!

Bạn mở 1 File mới, vào File cũ nhấn Ctrl+A (chọn toàn bộ), xong nhấn Ctrl+C (Copy), vào File mới từ Menu chọn File > Paste Special…Cửa sổ Paste Special xuất hiện chọn Unformatted Text và nhấn OK, canh lại trang in và in thử xem có được không?

Trích dẫn Gửi bởi be09
    Bạn mở 1 File mới, vào File cũ nhấn Ctrl+A (chọn toàn bộ), xong nhấn Ctrl+C (Copy), vào File mới từ Menu chọn File > Paste Special…Cửa sổ Paste Special xuất hiện chọn Unformatted Text và nhấn OK, canh lại trang in và in thử xem có được không?
    Mình đã làm theo như cách của bạn hướng dẫn nhưng bị mất table, văn bản lộn xộn hơn nên không in được!

Tốt nhất bạn up file đó lên đi, mn mới help được

Trích dẫn Gửi bởi hoa_votinh
    Tốt nhất bạn up file đó lên đi, mn mới help được
    Mình rất muốn up văn bản lên để mọi người giúp đỡ nhưng văn bản chưa trình duyệt và thuộc chế độ công tác nên chưa công khai được. Mình cũng copy sang các máy khác, và in ở các máy khác nhưng vẫn bị tình trạng này.

Trích dẫn Gửi bởi quangptit
    Mình rất muốn up văn bản lên để mọi người giúp đỡ nhưng văn bản chưa trình duyệt và thuộc chế độ công tác nên chưa công khai được. Mình cũng copy sang các máy khác, và in ở các máy khác nhưng vẫn bị tình trạng này.
    Vậy bạn sửa lại dữ liệu linh tinh lấy ví dụ thôi, cần giúp mà, mọi người cũng đâu phải muốn tìm hiểu j với công văn của bạn

Vào đây xem , thử các phương pháp theo họ hướng dẫn
    The options in the "Clear Formatting" section replicates the manual method for clearing formatting:

CTRL+a (Select all) CTRL+q (Reset paragraphs to default style formatting)
    CTRL+spacebar (Reset text to default style font formatting)
    CTRL+Shift+N (Apply Normal style)
    Or the Edit>Clear>Formats command in Word 2002 and higher.

Hoặc Download the add-In here: Cleanup Text.
    Copy cái file của cậu rồi padye vào trong file của họ . Run Maro tuần tự trong đó

Cleanup Text

Web này của MVP Gregory K. Maxey chuyên về WORD

Vì copy trong Web, khi paste thì paste format của Web, do dó bị tẩu hoả nhập ma . Cậu có thể click vào layout, chọn theo kiểu web thì nó xem OK bình thường

Cảm ơn các bạn! mình cũng không hiểu tại sao, thử hoài cũng không được, mình đang làm cách làm từng file cho từng trang để in từng trang 1. Thật là nản:-((

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối