Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

In nhiều trang trong một tờ trong Word

Để In tối đa 16 trang trên 1 tờ A4.Trong Word2000 và Word-XP có tính năng này rất hay.Hok biết các bạn đã biết chưa.Mình mạo muội đưa lên đây mong các bạn thông cảm nhé.Giả sử bạn có 2,4,6,8,10,12,14,16 trang.Bạn muốn in ra để tham khảo hoặc để cất giữ thôi thì bạn làm như sau:
    Nháy vào File\Page Setup,trong khung Zom ở mục Pages per sheet bạn nháy vào nút tam giác quay xuống và chọn số trang cần in trên một mặt giấy.bấm OK vậy là in thôi.

Ðề: In nhiều trang trong một tờ trong Word

như vậy nó nhỏ xíu sao mà đọc dc bạn, mình dùng Word 2003 nên ko có chức năng đó.

Trích dẫn Gửi bởi badtiger
    như vậy nó nhỏ xíu sao mà đọc dc bạn, mình dùng Word 2003 nên ko có chức năng đó.
    Ai nói bạn badtiger trong Word 2003 không có chức năng đó? Bạn mở menu File - Print, coi cái hộp thoại Print, phần bên dưới phải chỗ Zoom đó. Cái Pages per sheet nằm chình ình ra đó kìa ???

Anh phatnq2002, em muốn in văn bản cỡ giấy A4, mà gập lại để đóng tập như sách thì định dạng trang và đánh số trang như thế nào?
    Cám ơn anh nhiều

Trích dẫn Gửi bởi thuydhpy
    Anh phatnq2002, em muốn in văn bản cỡ giấy A4, mà gập lại để đóng tập như sách thì định dạng trang và đánh số trang như thế nào?
    Cám ơn anh nhiều
    Bạn phải xài một tool bên ngoài, hình như nó có tên là FinePrint hay đại loại như thế, vì lâu rồi tôi không xài.

Bạn có thể search trên Google để tìm tool này.

Cai này không được bàn à. Mình in 4 trang trên 1 mặt A4 nhung muốn in giấy ngang. Như ở đây thì chỉ in được trang đứng thôi. Có ai biết cách chỉ giúp mình nhé daitv@tpcvina.vnn.vn Cám ơn các bạn

Trích dẫn Gửi bởi dieplan
    Cai này không được bàn à. Mình in 4 trang trên 1 mặt A4 nhung muốn in giấy ngang. Như ở đây thì chỉ in được trang đứng thôi. Có ai biết cách chỉ giúp mình nhé daitv@tpcvina.vnn.vn Cám ơn các bạn
    Cái đó do bạn cài đặt trang lúc đầu thôi.
    - Đây là các video hướng dẫn Cách in nhiều trang trên một tờ giấy trong Word:
    + Word 2003: https://www.youtube.com/watch?v=PS_Ht8vLTRE
    + Word 2007, 2010, 2013: