Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Xin giúp về giãn dòng trong word 2007.

Mình có một file word nhưng đoạn cuối của tất cả các trang thì lại bị giãn dòng ra rất lớn. Đã thử chỉnh giãn dòng Ctr+5 giãn 1,5 line rồi nhưng không được. Mình thử chuột phải chọn "Paragraph ... line spacing 1.5line " rồi cũng không xong. Hình lỗi như thế này

Các bạn giúp mình sửa lỗi này với.

Ðề: Xin giúp về giãn dòng trong word 2007.

bạn vào định dạng lại phong chữ, cũng như căn chỉnh lại nề trên, dứoi, trái và phải,
    để exaclty hơn, vào page setup để căn chỉnh

cách nhanh bạn quét đoạn ko bị lỗi bạn ấn fomat cái chổi quét ấy quét những phần bị lỗi quét thêm luôn hàng trên ko bị lỗi luôn hihi.

Trích dẫn Gửi bởi haidang03200
    Mình có một file word nhưng đoạn cuối của tất cả các trang thì lại bị giãn dòng ra rất lớn. Đã thử chỉnh giãn dòng Ctr+5 giãn 1,5 line rồi nhưng không được. Mình thử chuột phải chọn "Paragraph ... line spacing 1.5line " rồi cũng không xong. Hình lỗi như thế này

Các bạn giúp mình sửa lỗi này với.
    Hướng dẫn định dạng co, giản dòng:
    Tô đen dòng (chọn dòng) cần co, giản, xong click phải chuột chọn Font làm xuất hiện cửa sổ Font, làm xuất hiện hộp thoại Font:
    - Khung Scale: chọn 100% (ở dạng chuẩn).
    - Vào khung Spacing (để chọn định dạng)
    + Chọn Normal: có nghĩa là định dạng chuẩn.
    + Chọn Expanded: có nghĩa là Mở rộng (giản dòng)
    + Chọn Condensed: có nghĩa là thu (co dòng)
    - Vào khung By: click mũi tên lên là tăng 1 khoảng pt, click mũi tên xuống là giảm 1 khoảng pt
    Trường hợp của bạn thì vào khung Spacing chọn Condensed để co dòng và bên khung By bạn chọn thử 0. 5 pt đến 1 pt để được kết quả co dòng, xong nhấn nút OK.
    Tiếp theo Trong cửa sổ Paragraph, chọn thẻ Indents and Spacing, trong khung By chọn 1.2 cm (thục đầu dòng), khung Before chọn 6 pt, khung Apter chọn 6 pt (canh khoảng cách giữa 2 dòng 1 khoảng cách là 6 pt), xong nhấn nút OK là hoàn tất.

Bạn thử làm theo cách này xem nhé ?i?u ch?nh, thay ??i kho?ng cch gi?a cc ch? trong Word 2003, 2007, 2