Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Chủ đề: Tính toán trong WORD

Tính toán trong WORD

Các anh chị trong 4rum làm ơn cho em hỏi một chút là hôm trước đi học em có thấy thầy giáo em sử dụng Word nhưng vẫn tính toán được các phép tính như trong excel vậy hỏi thầy thì thầy chỉ cười mới khó chứ?Em nhìn mấy lần thì đều có thao tác click chuột phải sau đó chọn Fomulaf gì đó nhưng về nhà em làm không ra các bác à.Còn một điều nữa là làm thế nào để cho các symbol mà mình hay sử dụng nó hiện luôn lên menu thế a?
    Nếu anh chị nào biết thì chỉ giùm em với nha.Em thank nhiều

Ðề: Tính toán trong WORD

bạn mở thanh công cụ trong word lên bạn để ý trên đó dia đấu hỏi có bảng tính trong đó có chữ X màu xanh bạn nháy chuột vào đó . đó là bảng EX được lồng trong word . hay lắm , bảng nay nhìn màu đen nhưng khi in ra lại màu trắng

Bạn có thể vào table - chọn formuala

em có thấy cái gì như chũ X hay table đâu nhỉ. Em đang dung word 2007

Trích dẫn Gửi bởi lehongchuyen
    em có thấy cái gì như chũ X hay table đâu nhỉ. Em đang dung word 2007
    Theo minh biết thì tính toán Áp dụng được trong Word là nó áp dụng trong bảng.Bạn phải tạo một cái bảng tuỳ bạn.Mình không biết bào nhiểu dong hay Cột.Nhưng quy luật tính nó như thế này.
    +Nếu như bạn nhâp từ trái sang phải và tính o cuối cùng thì nó sẽ là =Sum(left)

+Nếu như bạn nhập từ trên xuống dưới và bạn muốn tính ô cuoic cùng thi là =Sum(Above)

Còn cái hình đó là mình vào Table/Formula đối với Office 2003 còn Office 2007 mình gợi ý bạn vào Help của Word gõ vào Formula thì nó sẽ chỉ dẫn cho bạn.

Còn đây là phim tận tình bạn xem LINK qua Youtube:
    http://www.youtube.com/watch?v=qo-BSIFcO5A

Anh dim nói cụ thể cho em được không em tìm rồi nhưng không thấy chữ X nào như anh nói cả.anh giúp em vụ này nhé

Trích dẫn Gửi bởi laurel
    Anh dim nói cụ thể cho em được không em tìm rồi nhưng không thấy chữ X nào như anh nói cả.anh giúp em vụ này nhé
    Bạn muốn tìm chữ FORMULA thì hình đính kèm duói đây bạn.

Chữ X chắc là chèm excell vào word phải ko/
    Bạn nhìn trên thanh công cụ rồi chọn chữ X xong kéo xuống word, sẻ có 1 file excell lồng trong 1 file word

Trích dẫn Gửi bởi phuyen89
    Theo minh biết thì tính toán Áp dụng được trong Word là nó áp dụng trong bảng.Bạn phải tạo một cái bảng tuỳ bạn.Mình không biết bào nhiểu dong hay Cột.Nhưng quy luật tính nó như thế này.

+Nếu như bạn nhập từ trên xuống dưới và bạn muốn tính ô cuoic cùng thi là =Sum(Above)

Còn cái hình đó là mình vào Table/Formula đối với Office 2003 còn Office 2007 mình gợi ý bạn vào Help của Word gõ vào Formula thì nó sẽ chỉ dẫn cho bạn.

Bạn Phuyen89 ơi, cho mình hỏi tý, trong excell mình có thể định dạng 1000000 thành 1,000,000 rất dể dàng không biết trong word có cách nào không bạn, Chỉ cho mình với mình đang tìm cách mà chưa được :dancing::dancing::dancing:

Trích dẫn Gửi bởi lamquang111

<div class="bbCodeBlock bbCodeQuote" data-author="phuyen89">
    <aside>

<div class="attribution type">phuyen89 nói:

</div>

<blockquote class="quoteContainer"><div class="quote">Theo minh biết thì tính toán Áp dụng được trong Word là nó áp dụng trong bảng.Bạn phải tạo một cái bảng tuỳ bạn.Mình không biết bào nhiểu dong hay Cột.Nhưng quy luật tính nó như thế này.

Bạn Phuyen89 ơi, cho mình hỏi tý, trong excell mình có thể định dạng 1000000 thành 1,000,000 rất dể dàng không biết trong word có cách nào không bạn, Chỉ cho mình với mình đang tìm cách mà chưa được :dancing::dancing::dancing:
    Cái này thì phải tự đánh thôi bạn ah.Chú Word chụi cái định dạng này</div><div class="quoteExpand">Click to expand...</div></blockquote>
    </aside>
    </div>

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối