Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Cách kết xuất bảng tính từ Excel sang Word hiệu quả,đơn giản,có ich.

:k6095867:Mình có biết cách kết xuất bảng tính Excel sang Word theo 2 trường hợp:
    TH1:Nếu bạn muốn muốn trong bản W sẽ thay đổi theo đúng như trong bản Ex thì:Trong Ex ta bôi đen phần muốn kết xuất sau đó chọn Coppy,tiếp theo mở trang W,tại đây vào Edit/Paste Special/Paselink/Ok
    TH2:Nếu bạn muốn trong bản W không bj thay đổi dữ liệu khi ta thao tác bên Ecel thì:Trong E ta bôi đen phần muốn kết xuất sau đó chọn Coppy tiếp theo mở trang W,tại đây vào Edit/Paste Special/Paste/Ok
    Nó ứng dụng cho ta thực hiện các phép toán phức tạp bên Ex mà bên W không thể thực hiên được sau đó ta thực hiện di chuyển sang W là Ok.
    Đơn giản mà hiệu quả.

Ðề: Cách kết xuất bảng tính từ Excel sang Word hiệu quả,đơn giản,có ich.

Trong Word mình cũng bổ sung một mẹo nhỏ thế này giúp chúng ta có thể bôi đen theo hàng dọc.Thông thường thì chúng ta bôi đen theo hàng ngang.
    Các bạn chỉ cần nhấn phím ALT
    và kết hợp với chuột là có thể bôi đen đoạn văn bản cua mình theo chiều dọc rồi.

cam on ban. cách này đơn giản mà rất hay

Trích dẫn Gửi bởi phuyen89
    Trong Word mình cũng bổ sung một mẹo nhỏ thế này giúp chúng ta có thể bôi đen theo hàng dọc.Thông thường thì chúng ta bôi đen theo hàng ngang.
    Các bạn chỉ cần nhấn phím ALT
    và kết hợp với chuột là có thể bôi đen đoạn văn bản cua mình theo chiều dọc rồi.
    Bạn phuyen, Da.Cri ơi, còn chiêu nào hay nửa nói lên cho mọi người biết với nhé.

mình cũng có một câu hỏi mong mọi người chỉ dạy dùm, mình muốn copy một bảng tính trong excel sang word để cho nếu bảng tính có dài thì nó cũng có thể hiện ở những trang tiếp theo của word? sao mình làm mãi mà không được, nản quá......

Cám ơn bạn. Mình cũng chưa biết cách này.