Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Cấp tài liệu Word 2007

Mình thấy ngày nay mọi người cũng có sử dụng Word 2007.Phiên bản mới này chắc hẳn còn làm nhiều người lạ lẫm.Nên mình xin upload tài liệu này lên cho các bạn tham khảo.
    http://www.mediafire.com/file/ywmzmmlmk2l/Tim_hieu_Word_2007[1].pdf

Ðề: Cấp tài liệu Word 2007

Giờ mọi người dùng phiên bản free của open office chứ dùng W2007 khó dùng lắm, sau này Microsoft đòi bản quyền thì mệt nhỉ

Mình sdụng 2007 cũg ngót ngét năm rùi nhưg mà cũg chưa dùg hết các chức năg của nó bao jờ! Tuy hơi bị nặg + vđề bản quyền, nhưg đc cái jao diện đẹp, icon dễ nhận diện, cả kể nhữg ng ko thạo lắm về word cũg dễ hình dung và theo đó để làm!)

@ Meo luoi: Hì, ở VN thì lo j. Còn lâu bác Bill mới kiểm soát hết đc. (Cũng may là thế! )

Open office công nhận là jải pháp hay ho cho cái bản quyền! Mỗi tội ko biết cái mã nguồn mở dùg có ổn định ko, thêm nữa chèn thêm tính năg hình như là mất xiền. @_@ Bi jờ ko còn cái j free nữa rùi! >"<

@ Ngoc chung: Thax b đã share tliệu cho mọi ng! 9day ^^

word 2007 .sắp lỗi thời rùi. down 2010 về dùng thui

bây giờ đang có bản dùng thử office 2010 rồi. giao diện nhìn cũng đẹp mà Microsoft đã fix rất nhiều lỗi. tháng 6 này chính thức ra bản open beta office 2010 rồi. nếu các bạn dùng thoạ office 2007 thì dùng ofice 2010 rất dễ

mình vẫn chứa dùng word 2007 nên ko bt các tinh nămng vượt trội cua nó như thế nào so với phien bản cũ.
    các bác có thể nói rõ hơn cho mình bt được ko ????????

Tôi đã dùng MS Office được khoảng 1 năm thấy giao diện dùng rất bắt mắt và chức năng thì pro hơn MS Office 2003 nhiều, thanks anh Bill nhìu nhìu ...

ofice 2007 mở ra một thời đại mới cho ofice
    khác hẳn những ofice trước đây
    dưới đây là một số thông tin nhỏ
    Các yêu cầu hệ thống
    Hệ điều hành được hỗ trợ: Windows Vista; Windows XP Service Pack 2
    Phần mềm yêu cầu: Phiên bản English US của bất cứ bộ Microsoft Office 2007 nào đều bao gồm Excel, Outlook, Powerpoint hoặc Word.

Yêu cầu về không gian đĩa: Bên cạnh không gian đĩa được sử dụng bởi các chương trình Office 2007 hiện đã cài đặt, cần thêm 20 mêgabai (M8-) không gian đĩa sẵn dùng.
    Hướng dẫn
    Để cài đặt bản tải này:

Hãy tải tệp LanguageInterfacePack.exe xuống bằng cách bấm nút Tải xuống (ở trên) và lưu tệp vào ổ cứng của bạn.
    Bấm đúp vào tệp chương trình LanguageInterfacePack.exe trên ổ cứng của bạn để chạy chương trình Thiết lập.
    Theo các chỉ dẫn trên màn hình để hoàn tất việc cài đặt.
    Một khi đã được cài đặt, tệp hãy_đọc_tôi cho Microsoft Office 2007 Language Interface Pack của bạn có thể được tìm thấy tại C:-/Program Files\Common Files\microsoft shared\OFFICE12\LCID\LIPread.htm
    Việc nâng cấp Office 2003 với Office 2003 Language Interface Pack lên Office 2007 với Office 2007 Language Interface Pack không được hỗ trợ. Nếu bạn muốn nâng cấp bản cài đặt cơ sở của Office 2003 lên Office 2007 với Office 2007 Language Interface Pack, bạn nên:
    Dỡ cài đặt Office 2003 Language Interface Pack
    Chạy thiết lập Office 2007 và chọn tùy chọn nâng cấp.
    Khi thiết lập Office 2007 được hoàn tất, hãy cài đặt và cấu hình Office 2007 Gói Giao diện Ngôn ngữ

Các chỉ dẫn sử dụng:

Để chuyển Giao diện Người dùng của bạn sang ngôn ngữ của Microsoft Office Language Interface Pack 2007 – Tiếng Việt, hãy theo các bước sau:

Khởi chạy menu Thiết đặt Ngôn ngữ Microsoft Office 2007 từ menu Bắt đầu\Tất cả các chương trình\Microsoft Office\Công cụ Microsoft Office.
    Chọn tab Ngôn ngữ Hiển thị và trong danh sách thả xuống Hiển thị các hộp thoại và menu của Microsoft Office trong: chọn ngôn ngữ bạn muốn hiển thị. Ngôn ngữ bạn đã chọn giờ sẽ trở thành hiển thị mặc định.
    Trong tab Ngôn ngữ Hiển thị bạn có tùy chọn để hiển thị của Office khớp với hiển thị của Windows. Ngôn ngữ của Windows hiện tại sẽ được liệt kê cho bạn thấy. Nếu bạn muốn hiển thị của Office khớp với hiển thị của Windows, hãy chọn Đặt ngôn ngữ hiển thị của Microsoft Office khớp với ngôn ngữ hiển thị của Windows Thiết đặt này sẽ ghi đè lựa chọn bạn đã chọn trong danh sách Hiển thị các hộp thoại và menu của Microsoft Office.
    Trong tab Ngôn ngữ Soạn thảo chọn ngôn ngữ bạn cần để cho phép từ danh sách Ngôn ngữ Soạn thảo Có sẵn và bấm Thêm. Ngôn ngữ bạn đã chọn giờ sẽ được liệt kê trong danh sách Ngôn ngữ Soạn thảo Được phép.
    Trong tab Ngôn ngữ Soạn thảo chọn ngôn ngữ bạn muốn làm Ngôn ngữ Soạn thảo Chính của bạn từ danh sách Ngôn ngữ Soạn thảo Chính.
    Bấm vào nút OK.

Các thiết đặt ngôn ngữ mà bạn vừa chọn sẽ có hiệu lực vào lần tới bạn chạy ứng dụng Office.
    Ghi chú: Trợ giúp không thể chuyển sang ngôn ngữ của Microsoft Office Language Interface Pack 2007 – Tiếng Việt. Trợ giúp sẽ vẫn luôn ở trong ngôn ngữ cài đặt gốc của bạn.
    Luôn luôn đặt trợ giúp hiển thị của bạn trong danh sách thả xuống ở ngôn ngữ cơ sở.

Để loại bỏ bản tải này:

Theo các bước sau trên Bản Windows XP Home hoặc Professional:

Ra khỏi mọi chương trình.
    Bấm đúp vào biểu tượng Thêm/Loại bỏ Chương trình trong Pa-nen Điều khiển của Windows.
    Bấm Microsoft Office Language Interface Pack 2007 trong hộp Các chương trình hiện đã cài , sau đó bấm Loại bỏ.
    Theo các chỉ dẫn trên màn hình.

Theo các bước này trên Windows Vista:

Ra khỏi mọi chương trình.
    Bấm đúp vào biểu tượng Chương trình và Tính năng trong Pa-nen Điều khiển của Windows.
    Trong tùy chọn Dỡ cài đặt hoặc Thay đổi một Chương trình , bấm Microsoft Office Language Interface Pack 2007 – Tiếng Việt trong hộp Các chương trình hiện đã cài , sau đó chọn Dỡ cài đặt.
    Theo các chỉ dẫn trên màn hình.

:xinchaoạn ui xitrumsun không down duoc gui giup mjnh qua duong dan nay duoc khong:nhungz91@yahoo.com.xì trúmun cam on pạn nhieu :k5041412: